ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่จอดข้างๆ มิอาต้า  (อ่าน 12876 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
รถที่จอดข้างๆ มิอาต้า
« เมื่อ: สิงหาคม 24, 2011, 12:02:49 PM »
ไม่เกี่ยวกับมิอาต้าครับ  แต่หากเพื่อนสมาชิกท่านใด รู้จักบริษัทที่ไว้ใจได้ ราคายุติธรรม ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ต้องการขนส่งรถโฟล์คเต่าจาก อ.เมือง นครราชสีมา เข้ากรุงเทพฯ ครับพ้ม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ   :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 26, 2011, 03:03:54 PM โดย Gong959 »

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
พระราม9รถยก 081 839 1598

• *
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
เล่นเต่าโบราณหรือเปล่าครับ   ;)

• *
เล่นเต่าโบราณหรือเปล่าครับ   ;)

เต่าเก่าครับ แต่ไม่โบราณมาก  คันนี้ปี 73 Super Beetle ครับ เจ้าของมือแรกเค้าจะขาย
แต่ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องนี้ครับ  คุณแม่ชอบรถเต่ามาก ผมเลยอยากได้มาทำไว้ให้ท่านเป็นของขวัญ

พี่จุ๊บถนัดเต่าหรือเปล่า  แนะนำด้วยนะครับ

• *
ถนัดโคตรๆเลยแหละ ก่อนมาขี่เจ้ามิอาต้า เล่นเต่าอยู่ 5ปีครับ รถปี 69 ไฟท้ายเตารีด และก็เหมือน mx5 คือโมสุดโคตรๆกลายเป็น 2100cc. เลยครับ กดทีตูดห้อยกันเลยทีเดียว  ;)

แนะนำอู่มือดีๆให้ได้ถ้าต้องการครับ   :005:

เล่นรุ่นหลังๆช่วงล่างดีขึ้นเยอะครับ อะไหล่ก็หาง่าย ช่วงล่างเป็น coil spring หมดแล้วครับ Good choice ครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 24, 2011, 04:39:00 PM โดย rooster »

• *
ขอบคุณล่วงหน้าครับพี่จุ๊บ ไว้จะ PM หานะครับ

(แต่ผมคงไม่โมโหดนะครับ   เน้นว่า ให้คุณแม่ขับเล่น ฮ่าๆๆ)

jib818

• บุคคลทั่วไป
ดีใจจังมีคนเล่นเต่าเป็นเพื่อนแล้วได้มาสภาพเป็นไงครับเป็นตัวหน้าโหนกกระจกโค้งป่าวของผมมี2คันจอไข่ไฟกระดกกับsuper starปี74ทั้ง2คันกำลังทำอยู่ครับเครื่องเสร็จแล้วเหลืองานสีมีอะไรก็โทรคุยกันได้นะเผื่อช่วยอะไรได้ :emo64:เบอร์รถslide 087-9383211ลองโทรคุยกันเองนะผมเคยแต่ใช้บริการในกรุงเทพอ่ะ

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
ของป๋มปี68คร้าบ..!ซื้อมาก่อนคันส้มอีก..ฮิฮิ
ซื้อมาแบบทำมาเรียบร้อย..ซ่อมนิดหน่อยที่ช่างด้าครับ!!!

• *
อ่า...เล่นเต่ากันหลายคนนี่ ที่จริงถ้ามีโอกาสกลับมาเล่นอีกที อยากได้ ปี 67 กันชนรั้ว ใส่แร็กหลังคาไม้ เครื่อง 1600 เดิมๆ กะทะล้อเดิม ขับแนวคลาสสิกบ้าง แต่เที่ยวนี้กลับมาเล่นอีกรับรองบ้านแตกแน่    :003:

• *
โอ้วว  ดีใจมั่กๆ
ผมอยากได้แนวคลาสสิคเหมือนกันครับ จอไข่เดิมๆคือเสปคในฝันเลย    ล้อต้องกะทะครับ อิอิ เครื่องไม่ต้องโม
ชอบมานานพอๆกับมิอาต้าเลยครับ แต่ไม่มีโอกาส  ตอนนี้ขอเริ่มจากตัวใหม่ก่อนอะได้ขับไม่ลำบากมากอย่างที่พี่จุ๊บว่า

คันที่ผมได้มาเป็น 1973 (ปีเกิดพอดี ฮ่าๆ)   เจ้าของรู้จักกันเป็นรุ่นลุงอายุ 80+ แล้วซื้อมามือแรกตัดใจขาย ดูสภาพจากรูป ราคาไม่แพง  (เป็นครั้งแรกเลยที่ผมซื้อรถโดยไม่ได้ดูสภาพจริง)

ไว้จะขอคำแนะนำแน่นอนครับ  :002:

อยากดูรถของพี่จิ๊บกับคุณฟุ๊ยครับ

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
ลองขอดู Fiat 500 ของเบิ้ลด้วยดิครับ...

จะอึ้ง......^.^

:050:

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"


• *
ลองขอดู Fiat 500 ของเบิ้ลด้วยดิครับ...

จะอึ้ง......^.^

:050:

Fiat 500 ก็ชอบนะครับ (เมื่อก่อนชอบอ่านการ์ตูนลูแปง)  แต่ที่บ้านบ่นแล้วว่า "รถในฝันเยอะเหลือเกิน"

ดูของชาวบ้านดีก่า  เจอคันไหนสวยๆก็ถ่ายเก็บไว้ครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
รถในฝันเยอะ.  ก็พยายาม นอนน้อยๆ ฝันจะได้ไม่เยอะ^____^