ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Rolex ครับ  (อ่าน 55936 ครั้ง)

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
Re: เรื่อง Rolex ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 04:47:34 PM »
อ.หนุ่มครับนัดสมาชิกที่บ้านาฬิกาไปกินกาแฟคุยกันเรื่องนาฬิกากันหน่อยยมครับ ผมบ้าครับบ้ามากเจ็บมากแต่มีความสุขครับอิอิ

ออฟไลน์ yorolex

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:28:18 PM »
คุณก้องครับ
อยากเชียร์ให้ซื้อEXII เข็มส้มตัวใหม่ครับ
และถ้าตอนซื้อไม่ต้องเพิ่มพรีเมี่ยมก็น่าเอามาใช้ครับ
สวยจนผมเห็นรูปแล้วอยากได้มากครับ
ตอนนี้อยู่ใน wish listอันดับต้นๆเลยครับ
ตัวเข็มส้ม vintage ต้องได้สภาพดีๆครับและตอนใส่ต้องดูฟ้าดูฝนด้วยใส่ทุกวันคงไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ครับกลัวมันจะเสียสภาพครับ :D
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ย้ำ

ออฟไลน์ yorolex

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 05:44:48 PM »
คุณ Sarapao68 & คุณ Bee
ผมก็ชอบ Daytona yellow gold เหมือนคุณ Sarapao68 ครับ
ผมเคยมีพวกDaytona สองกษัตริย์หน้าดำ work ดีเหมือนกันครับรับใช้ติดมืออยู่3-4ปี ก็ขายรับประทานไปหมดแล้ว
เคยมีDay White gold หน้าขาวก็ใส่แค่ครั้ง 2ครั้งก็ขายรับประทานไปครับเพราะมันดูจืดไป-ความเห็นส่วนตัวนะครับ ย้ำ
พวกหน้าอุกกาบาตยังไม่เคยลองครับ งบไม่ถึง แต่ก็สวยดีครับ
Daytona steelล้วนผมว่ามันแพงไปครับเมื่อเทียบกับสองกษัตริย์ทั้งๆที่สองกษัตริย์ต้องทำจากทองคำด้วย

สมัยก่อน10กว่าปีที่แล้ว
steelล้วนมือสอง(around 330,000Baht+-)มันแพงกว่าสองกษัตริย์(220,000Baht+-)
ต่างกันอยู่ถึง100,000กว่าบาทครับ
ผิดธรรมชาติครับ
ผมจึงมีความคิดว่าถ้าจะซื้อDaytona steelล้วนหนึ่งเรือน=330,000Baht
ผมซื้อDaytonaสองกษัตริย์หนึ่งเรือน220,000Baht+Submariner หนึ่งเรือน110,000Bahtดีกว่าเพราะได้สองเรือนมาประจำการ---ความเห็นส่วนตัวนะครับ ย้ำ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:05:17 AM »
แล้ว คุณโยกับคุณบี เล่น ap บ้างป่าวครับ ผมตัวเล็กข้อเล็ก แต่ชอบมั่กๆ งานเนี้ยบมั่กๆครับ ;D

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 08:40:15 AM »
แล้ว คุณโยกับคุณบี เล่น ap บ้างป่าวครับ ผมตัวเล็กข้อเล็ก แต่ชอบมั่กๆ งานเนี้ยบมั่กๆครับ ;D
เล่นครับ ซาฟารี. โวคาโน่. แพนด้าน. โรสโกลรับเบอเคส. ตามฝันจะไปสอย รูเบน ต่อ

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:06:55 AM »
  ในความคิดส่วนตัวของผมกะนาฬิกา Rolex ผมเน้นsteel ล้วนๆ โดยเริ่มจาก3เขียว คู่หู day ขาวดำ ซัป และซีดิว แต่ก็ไม่ใช่ว่า2กษัตริย์ไม่สวยนะครับ ซัปหน้าดำและยอร์ชหน้าเทาก็สวยไม่แพ้steel ส่วนที่แนะนำว่าdayโรสโกลหน้าดำผมว่าสีโรสโกลของRolex เค้าทำออกมาได้สวยมากถ้าคิดซื้อใส่ไม่คิดเรื่องขายต่อผมว่ามีความสุขที่สุดแล้ว555 แต่ถ้าจะเก็บกันเป็นของสะสมผมว่าถ้าไปเล่นตัวเก่าตอนนี้ราคายอดดอยไปหมดแล้วมีคนรุ่นจักผมคนนึงจะปิดกรุAp จะไปเอาRolex เก่าตัวเทพแทนก็ยังมีผมถึงบอกว่าจะเก่าใหม่ ยี่ห้อใดก็ตามสุดท้ายมันสนุกตอนที่หาและต่อลองพอได้มาความสนุกก็หมดลง. ใส่ไม่เยอะกลัวเป็นรอยและเริ่มหาตัวต่อไป ผมว่ามันวนอยู่ประมาณนี้

ออฟไลน์ Gong959

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:07:28 AM »
คุณก้องครับ
อยากเชียร์ให้ซื้อEXII เข็มส้มตัวใหม่ครับ
และถ้าตอนซื้อไม่ต้องเพิ่มพรีเมี่ยมก็น่าเอามาใช้ครับ
สวยจนผมเห็นรูปแล้วอยากได้มากครับ
ตอนนี้อยู่ใน wish listอันดับต้นๆเลยครับ
ตัวเข็มส้ม vintage ต้องได้สภาพดีๆครับและตอนใส่ต้องดูฟ้าดูฝนด้วยใส่ทุกวันคงไม่ค่อยเหมาะเท่าไหร่ครับกลัวมันจะเสียสภาพครับ :D

ดีครับ  vintage ดูไม่เป็นครับ  จะลองดูของใหม่ครับ   ;)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:11:20 AM »
อยากมีบ้าง แต่เงินไม่พอ :-(

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:13:42 AM »
คุณก้องครับ

ดีครับ  vintage ดูไม่เป็นครับ  จะลองดูของใหม่ครับ   ;)
. Vintage ต้อง comexเลยครับนักสะสมในไทยมีเพียบอิอิ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 09:45:15 AM »
เทพ กับ กูรู คุยกัน ... ผมตามไม่ทันอ่ะ น่าจะมีรูปประกอบด้วยนะ ว่าแต่ล่ะรุ่นที่ว่ามาหน้าตาเป็นเยี่ยงไร อยากเห็นมากเลย  :009:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:12:19 AM »
เทพ กับ กูรู คุยกัน ... ผมตามไม่ทันอ่ะ น่าจะมีรูปประกอบด้วยนะ ว่าแต่ล่ะรุ่นที่ว่ามาหน้าตาเป็นเยี่ยงไร อยากเห็นมากเลย  :009:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
  ได้

ได้ครับ อ.หนุ่ม ผมเก็บไว้ที่แบงค์เดี๋ยวผมไปแบงค์แล้วจะเอากล้องไปถ่ายมานะครับหรือไม่ก็ขอค้นไฟล์รูปเก่าในคอมให้นะครับ

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:22:41 AM »
เอาใจอ.หนุ่ม

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:23:18 AM »
ผมเล่นมันทุกยี่ห้อ

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:24:36 AM »
 3 เขียว ที่ว่า

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 10:25:36 AM »
 :009: