ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง Rolex ครับ  (อ่าน 53413 ครั้ง)

ออฟไลน์ yorolex

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
เรื่อง Rolex ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 02:09:49 PM »
มีเพื่อนสมาชิกโทรมาถามเรื่องRolexนะครับ
ต่อไปข้างล่างเป็นความเห็นส่วนตัวของผมล้วนๆครับและเนื่องด้วยงบประมาณระดับมนุษย์เงินเดือนลูกหนึ่งคนของผมคิดว่ามือใหม่เริ่มสะสมไม่น่าจะเริ่มซื้อนาฬิกาเรือนแรกเกิน200,000บาทครับเพราะถ้างบ100,000-130,000บาทถ้าเราไม่ชอบสามารถขายเปลี่ยนมือกันได้ง่ายกว่าครับ
In my opinion only krub;

Rolex งานดี เครื่องดี เดินตรง ซื้อง่าย ขายคล่องครับ

Rolex VS Other Top Brands

Rolexไม่ใช่ดีที่สุดนะครับ

พวก วาเชอรอน ปาเต๊ก กับ พวกศิลปินเดี่ยว งานดีกว่าเยอะๆเรย ราคาก็มีทั้งใกล้กันและแพงกว่าเยอะ
แต่เราเล่นแรกๆก็เริ่มที่ Rolex ได้ครับ

Rolex for men

มีหลายหลากรุ่นครับ
1.กลุ่ม Date, Datejust, Daydate, Airking
2.Sports Model
3.Cellini-dress watch

แนะนำให้เล่น Sports Modelครับเพราะขนาดตัวเรือนใหญ่กำลังดีและยังไม่แนะนำพวกขอบ ceramicครับเพราะยังหามือสองในงบ100,000-130,000ไม่ได้

1.Submariner-16610-ดำน้ำใครๆก็รู้จักขอบหมุนได้มีขอบสีดำกับเขียว
2.GMT Master II-มีเข็ม24ชม.เพิ่มและขอบหมุนได้มีขอบสีหลายสี
3.ExplorerII-มีเข็ม24ชม.เพิ่มและขอบหมุนไม่ได้
4.Sea-Dwellerขอบหมุนได้มีขอบสีดำ
5.Submariner no date and Milgause
6.Yachtmaster
7.Daytona

ดูๆตอนนี้จาก1-7 เรือนแรกมือใหม่คงต้องเล่นมีวันที่นะครับและ6-7ก็แพงไป เหลือ 1-4
วัสดุ
1.all stainless steel
2. 2tones=steel+gold
3.all gold

วัสดุแนะนำ=all stainless steel

ราคาตอนนี้พอเริ่มมีรุ่นขอบเซรามิกออกมาลือกันและเชื่อกันว่ารุ่นขอบเหล็กจะมีราคาสูงขึ้น

example

GMTII จากแสนหลักพันขึ้นเป็นแสนสองห้าถึงแสนห้าหมื่น
เด๋วมาต่อครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: เรื่อง Rolex ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 02:27:56 PM »
ปาด ... ปูเสื่อรอชมนะก๊าบบบ   :emo56:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ juin11

• MIATA Level 2
  • **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 03:54:01 PM »
โห พี่โยมาติววิชาที่นี่เลยรึ งั้นก็ปล่อยกรุตัวเองออกมาสิ อย่าอมไว้คนเดียว

ถ้าจะเก็บไว้อนาคต Sea Dweller เค้าเลิกผลิตไปแล้วด้วยครับ ราคาน่าจะไม่ลงมากกว่านี้

ใครจะซื้อก็แนะนำกระแซะจากของแกเลยครับ ได้ของแท้จากคนกันเอง ไปซื้อจากคนอื่นโดนหลอกมาไม่รู้ด้วยนะ

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:10:39 PM »
เรียนคุณโอ๋
อาจารย์เขาถามมา
เรามันลูกศิษย์เขาก็ต้องตอบครับ :D

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:23:38 PM »
ทีนี้พูดถึง

1.Submariner-16610-ดำน้ำใครๆก็รู้จักขอบหมุนได้มีขอบสีดำกับเขียว
สามัญประจำบ้านก็ตัวนี้ครับ
ตำนานยาวนานราคาไม่เคยร่วง
ใส่ง่ายมีวันที่
ติตรงปัจจุบันราคาก็เกิน140000บาทสำหรับสภาพดีๆครับ

2.GMT Master II-มีเข็ม24ชม.เพิ่มและขอบหมุนได้มีขอบสีหลายสี
มีเข็มเพิ่มดูมีฟังก์ชั่นดี
แต่เลิกผลิตไป2-3ปีแล้ว
ราคาเคยถูกกว่าEXII จึงกลับมาแรงอีก
3.ExplorerII-มีเข็ม24ชม.เพิ่มและขอบหมุนไม่ได้
ผมชอบมากกำลังจะเลิกผลิตหลังเลิกผลิตราคาขึ้นแน่
ใส่ไปไหนผู้หญิงชอบ
ผมชอบทั้งหน้าขาวและหน้าดำใส่ง่ายใส่ไปทำงานได้ด้วย
ราคาตอนนี้พอคบได้
4.Sea-Dwellerขอบหมุนได้มีขอบสีดำ
ถ้าให้เลือกรุ่นSUBMARINEกับตัวนี้ผมชอบตัวนี้ครับ
หนากว่ามีHelium valve ด้วย
ราคาก็เล่นกันพอๆกับSubmariner
สายออกแบบดีกว่า
กระจกไม่มีเลนส์ขยาย
เคยใส่แบบทุกวันติดต่อกันเกินหนึ่งปีก็ไม่เบื่อนะ
ดำน้ำอึดกว่า
ติว่ามาซื้อตอนนี้อาจจะใกล้ยอดเขาแล้วครับ

ตรึกตรองเองนะครับว่าชอบตัวไหน
ไม่ต้องตามกระแส
ดูรูปแล้วไปลองตัวจริงก่อนค่อยตัดสินใจ
เรื่องของปลอมมีครับ---->แต่งานหน้าปัดยังห่างไกลมาก ดูแตกต่างได้ง่ายๆเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:31:05 PM »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 04:33:05 PM »
ด้านหลัง
SEA DWELLER

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 06:25:25 PM »
สอบถามความคิดเห็นครับ นาฬิกาจากเวบโอเอซิสเป็นอย่างไรบ้างครับ :)

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2011, 07:32:31 PM »
อยากได้ โค้ก มากๆ อ่ะครับ มีใครมีมั่งครับ อยากได้ดำแดงครับ :D

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 12:08:24 AM »
อยากได้ โค้ก มากๆ อ่ะครับ มีใครมีมั่งครับ อยากได้ดำแดงครับ :D
เดโทน่าsteelเลยครับคู่หน้าขาวดำ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 09:33:43 AM »
เวบโอเอซิสก็ดีครับ
สภาพดีครับราคามีเหตุผลครับ :D

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 10:38:17 AM »
เดโทน่าsteelเลยครับคู่หน้าขาวดำ

ผมเคยคบกะ น้อง day อยู่พักนึงอ่ะครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ความรู้สึกว่ามันบางไปนิดนึงอ่ะครับ แล้วสายมันก็เงาตรงกลางด้วยรักษายากอ่ะครรับ แต่แอบสนใจ day yellowgold อยู่น๊า
พอดีมี papsi แล้วเลยอยากได้ coke อีกเรือนอ่ะครับ

ออฟไลน์ Gong959

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 11:54:09 AM »
คุณโย  ผมสนใจ Explorer เข็มส้มอ่ะครับ พอจะแนะนำได้ไหมครับ  vintage หน้าดำ ก็ได้  ของใหม่หน้าขาวก็ได้ครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 02:36:29 PM »
ตอนแรกนึกว่ามีคนสนใจนาฬิกาอยู่ไม่กี่คน ที่พอทราบก็มีคุณรัตน์/rattster คุณบาส/bas_m2 นายโอ๋/sarapao ส่วนกูรูก็จะเป็นคุณโย/yorolex   8)

แต่พอเปิดกระทู้คุยกัน ก็มีคุณบี/BEE เก็บไว้เพียบ(อย่าให้เป็นรอยนะ เผื่อว่าจะเอามาแบ่งปันเพื่อนๆ บ้าง  :P) มีคุณก้อง/Gong959 และอีกหลาย ๆ ท่านที่ให้ความสนใจและก็เก็บสะสมอยู่  :)

ทำไมคนใช้ MX-5 มี LifeStyle คล้าย ๆ กันเลยนะ ทั้งใช้ Subaru และนาฬิกา และอื่น ๆ อีกมากมาย   ::)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2011, 04:42:56 PM »

ผมเคยคบกะ น้อง day อยู่พักนึงอ่ะครับ ไม่ค่อยชอบเท่าไหร่ ความรู้สึกว่ามันบางไปนิดนึงอ่ะครับ แล้วสายมันก็เงาตรงกลางด้วยรักษายากอ่ะครรับ แต่แอบสนใจ day yellowgold อยู่น๊า
พอดีมี papsi แล้วเลยอยากได้ coke อีกเรือนอ่ะครับ
. ผมว่าเปลี่ยนจากyellowgold เป็นwhitegoldหน้าอุกาบาตหรือไม่ก็rosegoldหน้าดำครับ ผมว่าเวิกอิอิ