ผู้เขียน หัวข้อ: สาเหตุที่ชายอย่างเราต้องมีเมียน้อย..จิงอะปะ  (อ่าน 4302 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
คนมีครอบครัวหรือแฟนแล้วลองดูครับ ว่ามันจิงอย่างที่เค้าบอกจิงไหม

โดนอะจิ

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
Re: สาเหตุที่ชายอย่างเราต้องมีเมียน้อย..จิงอะปะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 12:45:56 PM »
ถูกต้องนะคร๊าบ

แต่เมียหลายคนนี่ไม่จริง

เมียคนเดียว แต่กิ๊กหลายคนคับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: สาเหตุที่ชายอย่างเราต้องมีเมียน้อย..จิงอะปะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 12:51:44 PM »
ภาษาไทยนี่ก็แปลกจริง ๆ นะ ... ผมว่า   :-\

มีเมียมาก(กว่าหนึ่ง) ---> บอกว่า "มีเมียน้อย"  :-*

พอมีเมียน้อย(มีเมียหลวง/แต่ง-มาก่อนหน้า) ---> บอกว่า "มีเมียมาก"
  :emo51:

ตกลงจะยังไงกันล่ะเนี่ย ... งงไปหมดแล้ว ---> ปวดหัวหนักเข้า "ผมก็เลยไม่มีเมีย-อะคร๊าบบบบ"  :emo56:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2009, 04:56:56 PM »
คำว่าเจ้าชู้ว์เป็นอย่างไร ผมยังสะกดไม่ถูกเลย 555