ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเรื่องฟีล์มหน่อยครับ  (อ่าน 3669 ครั้ง)

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• MIATA Level 4
  • Gift : 10
รบกวนเรื่องฟีล์มหน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 08:36:13 PM »
ตอนนี้แดดร้อนมากครับ เลยอยากจะขอคำแนะนำเรื่องติดฟีล์มหน่อยครับ ว่าติดแบบไหนถึงจะดูเข้ากับเจ้า NC คันน้อยของผมครับ

ผ.บ.ท.บ บอกว่ากลัวดำอ่ะครับ :005: :005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2011, 08:38:47 PM โดย bomb-kung »
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: รบกวนเรื่องฟีล์มหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2011, 09:35:04 PM »
- NC ผมใช้ V-Cool ดีมากๆครับ เวลาเปิดกระจกรับบัตรทางด่วน
  รู้สึกได้ของความแตกต่างเลย

- ส่วน Camry ผมใช้ SUN GARD บอกตรงๆว่าต่างกันไม่ถึง 10%
  ใกล้เคียงกันมาก แต่ถูกกว่า มากกกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 12:14:22 AM »
SUN GARD ฟิล์มดี ราคาเบาๆถึงเบามาก :)

ถ้าเป็นตัวสีดำ ข้างนอกมองไม่เห็น ข้างในมองใส กลางคืนขับสบาย

แนะนำอีกตัว I-MAX เทียบเท่าSUN GARDคับ ราคาใกล้เคียงกัน

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 01:33:40 PM »
ขอบคุณครับ...... :emo59: :emo59: :emo59:

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 02:50:57 PM »
อยู่ที่ชอบมืดขนาดไหน หรือสีอะไรแต่ถ้าชอบแบบบานหน้าใส 45 แนะนำ V-Cool หรือ 3M ตัวTOP นะครับ
เท่าที่ลองมากลุ่มที่ราคาถูกจะมีปัญญาที่บานหน้าเวลากลางคืนโดนไฟทางจะเป็นลายสีรุ้ง
เวลาลอกฟิลม์ออกจะเป็นชิ้นๆคราบกาวเป็นดวงๆ แต่ สองตัวที่แนะนำไม่เป็น แต่ราคาสูงกว่า 2-3 เท่า เรื่องกันความร้อนผมว่าดีกว่าแต่รถเราเล็ก และ ความร้อนเข้ามาจากทางอื่นอาจจะไม่รู้สึกมาก
ปัญหาที่พบกับ V-Cool เรื่องกล่องผ่านทางด่วนตอนติดให้ช่างเว้นบริเวณเหนือกระจกมองหลังไว้แล้วติดบริเวณนั้นก็ผ่าน  
ฟิล์ม ติดอยู่กับรถไปเป็น 10 ปี หารมาวันหนึ่งไม่กี่กระตังเวลาขายต่อคนซื้อฟังก็รู้สึกดีลองเลือกดูครับแล้วแต่ความชอบ และ เงินในกระเป๋าครับ..
ปล.ทุกวันนี้ให้มาติดที่บ้านได้เลยนะครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มสะดวกดี

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 03:13:40 PM »
อยู่ที่ชอบมืดขนาดไหน หรือสีอะไรแต่ถ้าชอบแบบบานหน้าใส 45 แนะนำ V-Cool หรือ 3M ตัวTOP นะครับ
เท่าที่ลองมากลุ่มที่ราคาถูกจะมีปัญญาที่บานหน้าเวลากลางคืนโดนไฟทางจะเป็นลายสีรุ้ง
เวลาลอกฟิลม์ออกจะเป็นชิ้นๆคราบกาวเป็นดวงๆ แต่ สองตัวที่แนะนำไม่เป็น แต่ราคาสูงกว่า 2-3 เท่า เรื่องกันความร้อนผมว่าดีกว่าแต่รถเราเล็ก และ ความร้อนเข้ามาจากทางอื่นอาจจะไม่รู้สึกมาก
ปัญหาที่พบกับ V-Cool เรื่องกล่องผ่านทางด่วนตอนติดให้ช่างเว้นบริเวณเหนือกระจกมองหลังไว้แล้วติดบริเวณนั้นก็ผ่าน 
ฟิล์ม ติดอยู่กับรถไปเป็น 10 ปี หารมาวันหนึ่งไม่กี่กระตังเวลาขายต่อคนซื้อฟังก็รู้สึกดีลองเลือกดูครับแล้วแต่ความชอบ และ เงินในกระเป๋าครับ..
ปล.ทุกวันนี้ให้มาติดที่บ้านได้เลยนะครับ ไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มสะดวกดี

ไม่ทราบคุณนพ มีเบอร์โทร ร้านที่เรียกมาติดที่บ้านไหมครับ  รบกวนขอหน่อยครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2011, 04:33:34 PM »
http://www.v-kool-usfilm.com
ตามนี้ได้เลยครับ...

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2011, 11:37:20 AM »
อิอิ  ขอบคุณครับ :emo59: :emo59: :emo59: