ผู้เขียน หัวข้อ: หลังคาผ้าใบ ncอีกดรั้ง  (อ่าน 4939 ครั้ง)

sutas325

• บุคคลทั่วไป
หลังคาผ้าใบ ncอีกดรั้ง
« เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:33:16 PM »
ขอโทษครับขอเพิ่มรายละเอียดอีกนิด ดูดีๆแล้วมันทะลุเนื้อผ้าแต่ไปเจอแผ่นเสริม หลังคาสีน้ำตาล แผลประมาณเท่าหัวบุหรี่ครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: หลังคาผ้าใบ ncอีกดรั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:36:03 PM »
ถ้าจะสั่งผ้าหลังคาใหม่ ลองโทรหาพี่ป๋อดูคับ089-149-6556  คนนี้ช่วยท่านได้
http://www.miata-thai.net/index.php?topic=160.0

ว่าแต่รถยังมีประกันประเภท1อยู่มั้ยคับ ขอเคลมผ้าหลังใหม่ได้นะคับ ป๋มเคยอ่านเจอในMR-Sเค้ายังเคลมผ้าใหม่ได้เลย

redplayboy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 02:52:58 PM »
ถึงขนาดทะลุเนื้อผ้าแต่ไปเจอแผ่นเสริมนี่ ฝนตกน้ำเข้าแน่นอน ..     ถ้ามีประกันก็ลองเครมดูครับ   

ถ้าไม่มีก็ลองปรึกษา kป๋อดู..   รายนี้น่าจะแนะนำได้ดี  อิอิ
  :)

ปล  ส่วนไอโรตจิตนี่น่าตื๊บนะ  :036:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: ËÅѧ¤Ò¼éÒ㺠ncÍÕ¡´ÃÑé§
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 08, 2009, 03:18:31 PM »
ผมมีสีดำเป็นอะไหล่อยู่ 2 ชุด มาทั้งโคลง
ถ้าสนใจโทรมาครับ 086-8877-202 รัตน์

ซื้อไว้เป็นอะไหล่ แต่ถ้าเพื่อนๆมีปัญหาก็แบ่งกันได้ครับ

sutas325

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 10:51:53 AM »
ขอบคุณพี่ๆที่มาตอบปัญหาให้  ตอนนี้แก้ปัญหาโดยการเอาซิลิโคนยาส่วนที่เนื้อหายไปเพราะไม่ได้อยู่ช่วงรอยพับแล้วทำสีให้ใกล้เคียง ส่วนเรื่องประกันชั้น 1 นั้นมีอยู่แต่ไม่ทราบว่าจะเครมได้หรือไม่ ตอนทำประกันถ่ายรูปแต่หลังคาแข็งไป พอเกิดเรื่องถึงนึกออกว่ามีหลังคาออ่นด้วยไม่ได้แจ้งเฃา แต่จะถามประกันดูอีกครั้ง

redplayboy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 11:29:52 AM »
ดีครับ..  ประหยัดได้ก็เซพไปก่อน  ยังไงลองเอาขวดน้ำเทดูว่ามีรอยรั่วรึปล่าว..    เอาใจช่วยครับ..

จริงๆมันมีอีกวิธีคือปะเอา..    ให้ร้านซ่อมรองเท้าตัดหนังเป็นวงกลมสีตามหลังคา (ไช้สีกระป๋องพ่นทำสีได้) แล้วใช้กาวปะหนังยึดเอา.. 
  :P

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 01:48:34 PM »
ขอบคุณพี่ๆที่มาตอบปัญหาให้  ตอนนี้แก้ปัญหาโดยการเอาซิลิโคนยาส่วนที่เนื้อหายไปเพราะไม่ได้อยู่ช่วงรอยพับแล้วทำสีให้ใกล้เคียง ส่วนเรื่องประกันชั้น 1 นั้นมีอยู่แต่ไม่ทราบว่าจะเครมได้หรือไม่ ตอนทำประกันถ่ายรูปแต่หลังคาแข็งไป พอเกิดเรื่องถึงนึกออกว่ามีหลังคาออ่นด้วยไม่ได้แจ้งเฃา แต่จะถามประกันดูอีกครั้ง

น่าจาเครมได้นะคับ เพราะมันส่วนหนึ่งที่มากับรถ ต้องจ่ายให้เราทุกกรณี

แต่มันจาบ่ายเบี่ยงหน่อย แต่ถ้าเราไม่ยอมมันยังไงก้ได้

สุดท้ายถ้ามันยอมอาจยอมจ่ายเท่าที่มันจาให้ ลองยื้อดูอีกว่าเราจาเอาเต็ม แต่ถ้าสุดท้ายไม่จบ ก็รับเงินเท่าที่มันให้แล้วเราก้เพิมเงินกับผ้าหลังคาผืนใหม่

เสียดายแทนรถใหม่ๆ ไม่อยากให้มีตำหนิ

ขอให้โชคดี แกไขรถให้กลับมาสวยเหมือนเดิม100%คับ :emo59: :emo59: :emo59: :emo59:

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 04:36:19 PM »
ผมมาคอนเฟริมว่าเครมได้ครับ

ถ้ามันไม่ให้เคลมก็เอาก้อนหินทุบกระจกหลังให้แตกไปเลย
แล้วบอกว่าหินกระเด็นโดน ดูดิมันจะให้เคลมไหม

ปล.ไม่รับประกันนะครับว่าจะได้เคลมเป่า
ถ้ามันไม่ให้เคลมยิ่งซวยไปกันใหญ่ แล้วโทษกันไม่ได้นะครับ
พิจารณาความเสี่ยงกันเอาเองคับ แต่ถ้าเป็นผม ผมทุบแน่ๆครับ

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2009, 09:56:04 AM »
ตามนี้คับ

http://www.siamspeed.com/index.php/topic,88329.0.html

ข้อมูลจาก Siam Speed/MR-S

อยากถามเรื่องเคลมหลังคาผ้าใบหน่อยนะคับ

พอดีประกันจะหมดแล้ว อยากจะเคลมหลังคาผ้าใบหน่อยนะคับ อยากจะรู้ว่าเคลมหลังคาผ้าใบใหม่
นี้เพิ่งเงินเท่าไรหรือคับ ประกันชั้น 1 นะคับ พอดีมีรู นิดหน่อยนะคับ อยากเคลมไปเลยนะคับ
ขอบคุนคับ

ประกันชั้นหนึ่ง ไม่ต้องเสียเงินน่ะครับ

รีบๆเครมเลยคับบ ติดต่อแชมป์ใด้คับ   ประกันมักจะเล่นตัวมากที่สุดเท่าที่จะทำใด้

ตอน ผมเครม มันเล่นตัวว่า ต้องไปแจ้งความ พอใด้ใบเเจ้งความมาให้ ก้บอกว่า ไม่รุ้จะหาหลังคาที่ไหน  ผมก้ไปใด้มาสองที่ ก้บอกว่าแพงไป    กว่าจะตกลงก้เหนื่อยมากคับบ