ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยจะพังครับ  (อ่าน 7638 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: สงสัยจะพังครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 12:39:00 PM »

ผมมีเครื่อง NA1.6 Turbo พร้อมเกียร์และครัชทองแดงใหม่ ๆ
ลงเครื่องตัวนี้ วิ่งออกทริปตามจี้ตูด NC สบายมาก

สนใจขายให้เพื่อนสมาชิกใหม่ ไม่แพง
เอาแค่ 30K ก็พอ

สนใจโทรมาคุยได้ครับ

ยุ่ง 081-425-0044

เครื่องตัวนี้ได้ยินชื่อเสียง เรืองรือ รบประกันความจี๊ด จากเท้าขวาเจ้าของเครื่อง :025:

mia-toey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 12:57:39 PM »

ผมมีเครื่อง NA1.6 Turbo พร้อมเกียร์และครัชทองแดงใหม่ ๆ
ลงเครื่องตัวนี้ วิ่งออกทริปตามจี้ตูด NC สบายมาก

สนใจขายให้เพื่อนสมาชิกใหม่ ไม่แพง
เอาแค่ 30K ก็พอ

สนใจโทรมาคุยได้ครับ

ยุ่ง 081-425-0044

เครื่องตัวนี้ได้ยินชื่อเสียง เรืองรือ รบประกันความจี๊ด จากเท้าขวาเจ้าของเครื่อง :025:

ขอบคุณครับ ได้อ่านแล้วอยากได้ขื้นมาเลยแต่ แต่ ผมไม่ได้อยู่ที่เมืองไทยครับ
ถ้าวันใหนมีบุญได้เอารถกลับไปจะต้องหาอะไรทำนองนี้มาใส่ให้ได้ครับ

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ธันวาคม 10, 2009, 06:51:42 AM »
สวัสดีครับ ต้องขอโทษด้วยที่เขียนราคาของ วาล์วไฮดรดริคผิด ราคามันอยู่ที่ตัวละ 1xxx บาท
ขอบคุณอ.หนุ่มที่ช่วยแก้ไขให้ครับ ต้อนที่พิมพ์คงยุ่งกับตัวเล็กๆที่บ้านอยู่ ขอบคุณครับ[/
size]

mia-toey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 04:23:36 PM »
ชาร์ป ละลายยังคับท่าน ลองถ่ายน้ำมันเครื่องออกมาดูจิ ว่ามีเศษเหล็กที่ก้นอ่างไหม ถ้ามีก็เรียบร้อยจ้อยเก็บฉากคับ :emo59:
จากความเดิมตอนที่แล้ว คุณ tleminica แนะนำให้ผมถ่ายน้ำมันเครื่องออกมาดู ผมก็ตั้งใจว่า weekend นี้จะทำแต่ เมื่อคีนวันนี้เอง ที่นี่เป็นคีนวันศุกร์ ผมก็ตะบี้ตะบันขับมันอยู่นั่นแหละแม้เสียงเครื่องจะดังเต็มทน แรงดันน้ำมันเครื่องก็ชี้ต่ำกว่า สามสิบ Lb/squre inche แล้วเรื่องไม่คาดฝันก็เกิดขี้น ขณะนั้นผมขับอยู่แค่ประมาณ ห้าสิบไมล์ต่อชั่วโมงเองมั้ง มีเสียงดัง ปุก มาจากห้องเครี่อง มีสะเก็ดลูกไฟออกมานิดหน่อยแต่ที่เห็นชัดเจนแม้มันจะมีดก็ตาม ก็คีอ น้ำมันเครี่องออกไหลออกมาเต็มไปหมดเลย ลากเป็นทางยาวจนรถหยุด เป็นอันว่าไอ้สีแดงตัวน้อยของผมตายสนิทเลี้ยว ใครๆก็บอกว่าอย่าเก็บไว้เลยเพราะรถที่นี่มันถูกซ่อมก็ไม่คุ้ม แต่คนหวังดีพวกนั้นเขาไม่เคยใช้มิอาต้าเขาเลยไม่เข้าใจว่าผมรักมันอย่างไร
แล้วจะมาเล่าให้ฟังครับว่าผมจัดการกับไอ้แดงตัวน้อยของผมอย่างไร

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2009, 04:47:42 PM »
โอ้ว ... เอาใจช่วยให้สามารถบูรณะกลับมาได้เหมือนเดิมครับ   :D

แต่ไอ้แดงตัวน้อยก็รับใช้จนวาระสุดท้าย  :'(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2009, 12:38:16 AM »
งานนี้ป๋มเดาต้องไม่ไส้แตกลูกทะลุ..ช่ายมั้ยอะคับ

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 09:48:09 AM »
สงสัยลูกสูบทะลุแน่ๆอย่างที่น้องเติ้นว่าไว้  :-\