Car Related Discussion > ทิปและเทคนิครถยนต์

na 6 supercharge step 1

<< < (2/4) > >>

mad_monkey:
na8 supercharge มี1 คัน  ติดเครื่องมาทั้งตัว  จากญี่ปุ่น แล้วยกลงเลย  อู่นั้นโม้ ไว้ว่าแรงสุด 

ของซุปเปอร์ชาต ครับ

คันนี้ยังไม่แรงครับ  ม้าเท่านี้ วิ่งยังไงก็โดน 4 ลิ้น ครับ  กำลังกลับไปแก้  ปัญหาบูสตกตอน 5000

รอบเป็นต้นไปอยู่ครับ   รองดูตรงกราฟ ช่วง 5000 รอบ นะครับ (เส้นสีน้ำเงิน)

Rooster NR-A:
ดีเลยครับ แบบนี้คึกคักดี รอชมครับ   ;)

mad_monkey:
update แรงม้า ครับ  ได้ 174แรงม้า ที่ล้อ แรงบิด212  ครับ

ได้แรงม้าเพิ่มจาก 80แรงม้า ไปเป็น 174 แรงม้า ได้ม้าเพิ่มขึ้น94 แรงม้าครับ

Rooster NR-A:
แรงกว่าของจานหนุ่มอีก  :emo56:

mazdalover:
เจ๋งครับ ... MX5 ลง supercharger เริ่มเพิ่มมากขึ้น แต่เป็น NA เกือบทั้งหมด  ::)

NB ผมเป็นซุปไม่มีกล่องแต่งแต่แค่นั้นผมก็ไม่กล้าเหยียบแล้ว เพราะปลายเกิน 200 กม/ชม ใจไม่ถึงพอครับ พี่จุ๊บก็บอกอยากได้เพิ่มให้ใส่ F-Con V Pro  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version