ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจะมาเที่ยวเขาค้อกันบ้างมั้ยครับ???  (อ่าน 7357 ครั้ง)

ออฟไลน์ super_5

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Samunthitar Resort
    • www.samunthitar.com
ช่วงนี้อากาศเริ่มเย็นลงเรื่อยๆ เหมาะแก่การเปิดหลังคารับไอหมอก   :car: :025:
จริงๆก็ไม่มีอะไรมากครับ ตั้งแต่ได้รถมายังไม่ได้เจอกะใครบ้างเลย  :050:
เผื่อมีโอกาสได้เจอกันที่นี่ครับ  :004:

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • furniture.co.th
Re: มีใครจะมาเที่ยวเขาค้อกันบ้างมั้ยครับ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:42:38 AM »
รถจ๋วยคับ.... minor change ซะด้วย

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: มีใครจะมาเที่ยวเขาค้อกันบ้างมั้ยครับ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 09:46:05 AM »
มาเจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันได้ที่ทริปสามชุกวันอาทิตย์ที่6นี้ หรือจาทริปเขาใหญ่19-20ก็ได้ค๊าาาป

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 10:02:56 PM »
samunthitar resort สวยดีครับ ... เห็นทะเลหมอกด้วย   :emo55:

เข้าไปดูในเว็บไซน์ http://www.samunthitar.com/index.html แต่ไม่เห็นมีบอกราคาที่พัก ---> ไม่ทราบเปิดยังเอ่ย อยากทราบราคา และเส้นทางไปว่าจากกรุงเทพฯ ไปรีสอร์ท ระยะทางกี่กิโลเมตร ---> กำลังหาที่พักช่วงปีใหม่อยู่พอดีเลย :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. เพื่อน ๆ ในชมรมฯ  ทำธุรกิจโรงแรมรีสอร์ทกันเยอะเลย สงสัย mazda mx-5 จะถูกโฉลกมั้งเนี่ย  :-*

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2009, 11:48:50 PM »
samunthitar resort สวยดีครับ ... เห็นทะเลหมอกด้วย   :emo55:

เข้าไปดูในเว็บไซน์ http://www.samunthitar.com/index.html แต่ไม่เห็นมีบอกราคาที่พัก ---> ไม่ทราบเปิดยังเอ่ย อยากทราบราคา และเส้นทางไปว่าจากกรุงเทพฯ ไปรีสอร์ท ระยะทางกี่กิโลเมตร ---> กำลังหาที่พักช่วงปีใหม่อยู่พอดีเลย :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. เพื่อน ๆ ในชมรมฯ  ทำธุรกิจโรงแรมรีสอร์ทกันเยอะเลย สงสัย mazda mx-5 จะถูกโฉลกมั้งเนี่ย  :-*
เปิดแล้วครับ พอดีตอนนี้เว็ปไซด์อัพไม่ได้ครับ (คนทำมันหายหัวไปไหนไม่รู้ ) :010:
ทางมาจาก กทม.ถึงรีสอร์ทก็ประมาณ 300 กว่าโลครับ ขับเรื่อยๆก็ซัก 4 ชม.คับ ส่วนเรื่องราคายังไงถ้าในclubมาก็ลดให้พิเศษอยู่แล้วครับ อิอิ (อยากเจอเหอะๆ) :050:
แต่ว่าตอนนี้ช่วงปีใหม่ห้องพักถูกจองเต็มแล้วครับ
สนใจจะรวมตัวกันมาบ้างมั้ยละครับ จะได้จัดทริปเลย พอดีเมื่ออาทิตย์ก่อน teana clubก็เพิ่งมาอะครับ เหมาห้องหมดเลย (แบบว่ามันกันสุดเหวี่ยงในช่วงกลางคืน เหอะๆ)
อากาศกำลังเย็น อืมม ถึงหนาวมาก!!!(เหมาะแก่การพาสาวๆมาจะได้กอดกันให้อุ่นกันทั้งวันทั้งคืนนนน)  ;)

มาเจอเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันได้ที่ทริปสามชุกวันอาทิตย์ที่6นี้ หรือจาทริปเขาใหญ่19-20ก็ได้ค๊าาาป
แหะๆช่วงนี้งานเข้าครับ ไปไหนไม่ได้เลย เห็นจัดงานวันเกิดชมรมได้แต่มองดูรูป  :050:
และสงสารตัวเอง (คนอื่นเค้าหยุดเสาร์อาทิตย์ และวันหยุดนขตฤกษ์) :004:

รถจ๋วยคับ.... minor change ซะด้วย
แหะๆ มันยังเดิมอยู่เลยคับ ตอนนี้กิเลสมันเริ่มครอบงำ  :025:
(ติดเรื่องประกันศูนย์ หง่ะ!!!) :050:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:43:00 AM »
ไปเขาค้อมาเมื่อปีใหม่ที่แล้วครับ   ปีนี้ถึงคิวไปกาญอะครับ   :-*

รีสอร์ทสวยมากๆครับ  แต่เอ ..ทำไมคนขับ NC มักจะเป็นเจ้าของรีสอร์ทกันจัง       :014:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:47:55 AM »
ระยะทาง 300 กว่ากม.เนี่ย น่าสนใจมากมาย ขับเรื่อย ๆ เหนื่อยก็พัก  :025:

จำนวนห้องทั้งหมดมีกี่ห้อง-แบบไหนบ้าง เผื่อว่าจะได้วางแผน Rally กันอีกรอบ เพราะปีก่อนก็ไปเขาแผงม้าของพี่ในคลับมาแล้วเช่นกัน  :emo55:

เกี่ยวกับการตกแต่งรถแล้วห่วงเรื่องการรับประกันของศูนย์บริการนั้น เข้าใจว่าคงสนใจอยากเปลี่ยนโช๊คอัพหรือเปล่าครับ ... หากสนิทกับศูนย์บริการ(แนะนำให้ตีซี้ศูนย์ใกล้บ้าน) โดยเข้าไปคุยสอบถามกับผู้จัดการศูนย์ไว้ก่อน เรื่องนี้ไม่น่าจะมีปัญหาแต่อย่างใดนะครับ  ???

น่าเสียดายที่ปีใหม่อดขับรถไปเที่ยวเพชรบูรณ์ซะแล้ว แป่ว ๆๆๆๆ  :'(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ mmm

• *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 10:30:09 AM »
ชอบไป Coffee Hill บรรยากาศดีๆๆ ดูน้ำตกหมอกด้วย
นายสัญจร ไร้กิ๊ก....อีกแล้วครับท่าน

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 12:25:02 PM »
ผมอยู่กำแพงเพชรครับ ปีนี้ไปเขาค้อมา 3 รอบแล้ว
บิดมอไซค์ไปครังนึง มิอะต้าครังนึง แคมรี่อีที
ชอบไปครับ อากาศดี ถนนสวย ขับรถสนุกมากมาย แถมใกล้บ้านผมดี
ถ้าทราบว่ามีเพื่อนในคลับมีรีสอร์ตแบบนี้
ถ้าว่างๆจะไปอุดหนุนครับผม

รัตสะเตอร์ เอง...

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 01:06:20 PM »
สรุปว่าท่านรัต-สะ-เตอร์เนี่ย ... มี 2 GIGs ล่ะ  :emo56:

กิ๊ก-มอไซค์ กะกิ๊ก-มิอาต้า ... ส่วน คัมรี่ ไม่ใช่กิ๊ก-ฟันธง   :002:

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 01:11:15 PM »
ลืมถามอีกเรื่อง ... ปีใหม่ท่านเจ้าเมืองกำแพงไปไหนป่าว  8)

จะหาเรื่องขับรถไปเยี่ยมเยียนซักกะหน่อย   :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: ÁÕã¤Ã¨ÐÁÒà·ÕèÂÇà¢Ò¤é͡ѹºéÒ§ÁÑé¤ÃѺ???
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2009, 08:04:02 PM »
ตอนนี้ยังไม่มีแพลนเลยครับ กะลังดูอยู่ครับ อิๆๆๆ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 06:11:30 AM »
ระยะทาง 300 กว่ากม.เนี่ย น่าสนใจมากมาย ขับเรื่อย ๆ เหนื่อยก็พัก   :025:

จำนวนห้องทั้งหมดมีกี่ห้อง-แบบไหนบ้าง เผื่อว่าจะได้วางแผน Rally กันอีกรอบ เพราะปีก่อนก็ไปเขาแผงม้าของพี่ในคลับมาแล้วเช่นกัน  :emo55:

เกี่ยวกับการตกแต่งรถแล้วห่วงเรื่องการรับประกันของศูนย์บริการนั้น เข้าใจว่าคงสนใจอยากเปลี่ยนโช๊คอัพหรือเปล่าครับ ... หากสนิทกับศูนย์บริการ(แนะนำให้ตีซี้ศูนย์ใกล้บ้าน) โดยเข้าไปคุยสอบถามกับผู้จัดการศูนย์ไว้ก่อน เรื่องนี้ไม่น่าจะมีปัญหาแต่อย่างใดนะครับ  ???

น่าเสียดายที่ปีใหม่อดขับรถไปเที่ยวเพชรบูรณ์ซะแล้ว แป่ว ๆๆๆๆ  :'(

ปีนี้ยังมีแค่ 12 ห้องครับ แต่หลังจากปีใหม่ไปจะมี 22 ห้องครับ :emo64: ถ้ามาแนะนำช่วงปลายมีนาคมเพราะว่าทะเลหมอกจะหนาแน่นทุกวัน เห็นกันจนเบื่อไปเลย :025:
และก็มีพายเรือดูแมงกะพรุนน้ำจืดลำน้ำเข็กครับ หรือว่าถ้าต้องการทริปแบบลุยๆก็ช่วงหน้าฝนคับ จะได้ไปล่องแก่งลำน้ำเข็กและก็ขี่atvเข้าป่ากัน :002: อยากได้แบบไหนแจ้งเลยเดี๋ยวจัดให้คร๊าบบบบ ส่วนกลางคืนเดี๋ยวก็จัดปาร์ตี้ส่วนตัว อิอิ :emo55:

ชอบไป Coffee Hill บรรยากาศดีๆๆ ดูน้ำตกหมอกด้วย
อันนี้ต้องมาช่วงหน้าฝน จะได้เห็นบ่อยหน่อยคับ อิอิ ถ้าจะมาอีก แจ้งกันบ้างครับเดี๋ยวจะได้ออกไปเจอกันที่ coffee hill นั่งดื่มกาแฟกัน :D

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 08:34:09 AM »
ขอบคุณมากนะครับ ... สรุปว่าเดือนมีนาคมน่าไปมากมายทีเดียว   :D
ถือโอกาสไปฉลองวันเกิดที่โน่นซะเลย ... ราศีมีนทั้งหลายว่าไงก๊าบบบ ส่งเสียงหน่อย   :emo55:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:30:08 AM »
ขอบคุณมากนะครับ ... สรุปว่าเดือนมีนาคมน่าไปมากมายทีเดียว   :D
ถือโอกาสไปฉลองวันเกิดที่โน่นซะเลย ... ราศีมีนทั้งหลายว่าไงก๊าบบบ ส่งเสียงหน่อย   :emo55:

ยกมือขวาขึ้น แล้วบอกว่าไปด้ยก๊าาาปป