Car Related Discussion > ปรึกษาปัญหารถยนต์ MX-5

แบบนี้ผิดปรกติมั้ยครับ

(1/3) > >>

purple MONKEY:
หลังจากเอารถไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง

ตรงแรงดันน้ำมันมันเหลือนิดเดียวเองครับ

ตอนแรกก่อนเปลี่ยนผมมองว่ามันจะสูงกว่านี้

แบบนี้ผิดปรกติหรือเปล่าครับ

Rattster:
แปลกๆ เช็คระดับน้ำมันเครื่องหน่อยนะครับ

mazdalover:
รถผมก็เป็นเหมือนกันนะ สังเกตุเวลาจอดนิ่งเข็มจะลงไปต่ำมาก แต่เวลาเร่งเครื่องยนตร์เข็มก็จะกวาดสูงขึ้นตามคันเร่งเช่นกัน อย่างไรก็ตามควรหมั่นตรวจน้ำมันเครื่อง-น้ำในหม้อพักน้ำอย่างสม่ำเสมอด้วยนะครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

purple MONKEY:
ตอนนี้ก็เลยกลัวๆ ว่าจะมีปันหา

เพราะก่อนเปลี่ยนไม่เคยเห็นลงไปต่ำขนาดนี้

ระดับน้ำมันเครื่องกะหม้อน้ำก็ปรกติดีครับ

BEE:
ขอผมก็เป็นอ่ะครับ.  :004:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version