ผู้เขียน หัวข้อ: ground wire???  (อ่าน 2817 ครั้ง)

ออฟไลน์ moton

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
ground wire???
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 12:41:11 PM »
มีใครทำ Ground wire หรือพวก volt stabilizer หรือพวกกล่องอัพเกรดระบบไฟ/จุดระเบิดอื่นๆ ที่ต้องพ่วงกับแบตมั่งครับ แบตรถเรามันอยู่ข้างหลังนี่ สามารถมั้ยครับ :009:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
Re: ground wire???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 01:00:42 PM »
แบตอยู่หลังมิใช่ปัญหาครับ..

ตอนใช้ na  ผมก็ใส่นะ  ทำเครื่องเสียงร้านเพื่อนกัน  มันบอกว่าดี  รอบนิ่ง เครื่องเสียงไม่สะดุด ไฟไม่ตก  บลาๆๆ  ก็เลยใส่

พอได้ nbมาใหม่ๆ ก็ว่าจะไปใส่มั่ง  บังเอิญไปเจอพี่ชาลีตรงอู่เฟอร์พระรามเก้า (อู่รับซ่อมมาสด้า)  
พี่แกหน้าตาจิงจังขึงขังสบถออกมา  "ผมไม่เชื่อไอของหลอกเด็กพวกนี้หลอก..  เปลืองตังโดยใช่เหตุ"    
พูดโน่นนี่นั่น ทางเทคนิคอยู่นาน  สรุปแกบอกมาว่าไม่ดี..   ป๋มก็เลยไม่ใส่  จบข่าว 55  

ของแบบนี้มันนานาจิตตังคับ..  แต่ถ้าตังค์เหลือก็ลองดู
:005:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2009, 01:02:18 PM โดย 。RedPlayboy。 »