ผู้เขียน หัวข้อ: nb ไฟรูปเครื่องยนต์สีส้มขึ้นแล้วไม่ดับครับ  (อ่าน 5029 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeabroumsak

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
วิ่งมา 57000 กิโล มันน่าจะเป็นเกี่ยวกับอะไรครับ ขับไปจะเป็นอะไรหรือเปล่า

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
Re: nb ไฟรูปเครื่องยนต์สีส้มขึ้นแล้วไม่ดับครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2009, 12:33:08 PM »
ถ้าแบตไกล้หมดลองเปลี่ยนดูครับ..           

หน้าฝนที่ผ่านมาได้วิ่งลุยน้ำเป็นเรือหางยาวมั่งรึปล่าว?

ถ้าใช่..  ลองไปเช็คคอมที่ 0 ไกล้บ้านดู..  เซนเซอร์อะไรซักตัวอาจจะเสีย..

ปล.  อย่าไป 0 เพชรบุรี ตรง rca นะครับ..   ที่นั่นโปรแกรมไม่up dated
:036:

ออฟไลน์ ton-diy

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
Re: nb ไฟรูปเครื่องยนต์สีส้มขึ้นแล้วไม่ดับครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 11:44:18 AM »
สวัสดีครับ
อาการไฟเอ็นจินโชร์ในรถNB ในระยะเลขไมล์นึ้หน้าจะเป็นที่ออกซีเจนเซนเซอร์ ตัวที่2รุ่นนึ้มี4สาย
รถยังขับได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ถ้าให้สบายใจก็เข้าศูนย์บริการที่มือเครืองมือตรวจเช็ค
ขอบคุณครับ TON-DIY

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • furniture.co.th
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 02:23:27 PM »
ผมว่าอย่าเสี่ยงนะครับ
อาจจะเป็นได้หลายสาเหตุ
ตั้งแต่เรื่องเล็กๆ จนถึงเรื่องใหญ่

เข้าศูนย์โลด.... ด่วนด้วย....

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 03:34:34 PM »
สวัสดีครับ
อาการไฟเอ็นจินโชร์ในรถNB ในระยะเลขไมล์นึ้หน้าจะเป็นที่ออกซีเจนเซนเซอร์ ตัวที่2รุ่นนึ้มี4สาย
รถยังขับได้ไม่มีปัญหาแต่อย่างใด ถ้าให้สบายใจก็เข้าศูนย์บริการที่มือเครืองมือตรวจเช็ค
ขอบคุณครับ TON-DIY
ผมว่าอย่าเสี่ยงนะครับ

ขอบคุณมากครับ
อาจจะเป็นได้หลายสาเหตุ
ตั้งแต่เรื่องเล็กๆ จนถึงเรื่องใหญ่

เข้าศูนย์โลด.... ด่วนด้วย....

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2009, 03:35:00 PM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2009, 10:22:11 PM »
สรุปว่ารถเป็นอะไรเอ่ย ... อย่าลืมมาเล่าให้ฟังบ้างนะครับ   :D

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ   :car:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 01:36:50 PM »
nbของผมก็เป็นมาได้สักพักแล้ว ไฟengine เตือน   ประกอบกับเข็มไมล์วิ่งบ้างไม่วิ่งบ้าง..

สอบถามกูรูในเว็ป(Mr.diy) ตะกี๊นี่  สาเหตุอาจจะมาจากแบตไกล้หมด แล้วไฟกระชาก  ไม่ก็วิ่งลุยน้ำมาบ้าง

หลังเอาไปเข้า 0หัวหมากเมื่อวานมา  ปรากฤว่า เฟืองไมล์เสีย (อยู่แถวๆเกียร์)

เลยจัดการสั่งซ่อมไป  รายการดังนี้

เฟืองไมล์  5,005-
ค่าแรงเปลี่ยน 600-

vat ต่างหาก
ส่วนลด5% (เยอะมาก  แทบร้อง..)  :004:

จึงเรียนมาเพื่อแชร์ประสพการณ์จ๊า

โน๋ คุง
:P

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 02:25:44 PM »
จ๊ากเฟืองไมล์เสียโดนไปห้าพัน

ไปหาซื้อไมล์แต่งมือสองเลยไม่ดีกว่าเหรอคับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 02:38:24 PM »
จ๊ากเฟืองไมล์เสียโดนไปห้าพัน

ไปหาซื้อไมล์แต่งมือสองเลยไม่ดีกว่าเหรอคับ

มานอยู่แถวเกียร์คับพี่เค

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2009, 02:56:10 PM »
จ๊าก...

ปล่อยไก่ซะตัวเบิ้มเลย...อิอิ