ผู้เขียน หัวข้อ: รายละเอียด+ร่วมลงชื่อทริปสุดท้ายปลายปี เขาใหญ่19-20/12/09  (อ่าน 32341 ครั้ง)

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
ผมเคยไปกินที่ครัวเขาใหญ่
ยอมรับว่าอร่อยมากจริงๆครับ ต้องซื้อกลับมาฝากคนที่บ้านเลยอ่ะ

ส่วนเรื่องที่พักท่าจะแย่ละครับ เพราะผมคงจะเอาแฟนไปด้วย
ท่าทางจะแย่งกันเยอะนะครับ สำหรับฮาเรมส่วนตัว

แต่ยังไงก็ยังไม่คอนเฟริมนะครับว่าจะไปได้หรือเปล่า ขอเคลียร์งานก่อน

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
ขอคนแรกเลยแล้วกัน

ลำดับที่1  เติ้ล NA6  1คัน......คน  086-3344868คับ

toonbeetle

• บุคคลทั่วไป
เจ้าของสวนเมืองพรก็ใช้ NC เหมือนกันนะครับ เคยเจอๆ ^^

ออฟไลน์ akeidea

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
น่าไปจังเลยครับ เสียดาย ติดภาระกิจทั้ง 2 วันเลยยยยย   :117:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
ไปด้วยฮะ  NB1คน ..    :036:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ไปล่วย  ไปล่วย  NA 1.8  Pop_pop   1 หรือ 2  หมู่หรือจ่า เด๋วกูรู้ อิอิ :025:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
มาลงชื่อแทนนะครับ  อีก 1 หนุ่ม   Jummaiman น็อก  NA 1.6    2 คน :002:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
พึ่งกลับมาจากเขาใหญ่วันนี้เอง ... แถมมีเรื่อง "เฉียด...แบบขาแข็งสั่นกันเลยทีเดียว"  :emo51:

ก่อนอื่นขอแนะนำเรื่องจุดแวะพัก นะครับ  "ไร่องุ่นที่จะแวะพักนั้น" เลยไปอีกหน่อยจะมีอีกชื่อ "คุณมาลี" เลือกตามใจชอบแล้วกัน แต่ไร่แห่งแรกที่ตามแผนจะพักกันนั้น เมนูมีน้อย และแพงไปหน่อย  :003:

ครัวเขาใหญ่มายืนยันว่าอร่อยจริง แต่วันเสาร์ตอน 12.30 น เป็นช่วงที่คนเยอะมาก โต๊ะไม่ว่าง ที่จอดรถไม่พอ ฯลฯ ควรโทรฯ จองล่วงหน้าและสั่งอาหารบางอย่างไว้ก่อนเลย ทั้ง หมูแฮมรมควัน ขาหมู ปลาทอด ฯลฯ  ???

แถมด้วยร้านอาหารสวนเมืองพรตอนเย็นควรจองล่วงหน้า คนเยอะจริง ๆ ไม่อยากให้ต้องไปยืนคอยโต๊ะ เดี๋ยวความสนุกจะลดน้อยลง และติดกับโรงแรมจุลดิศนั้น มีลานเบียร์ด้วยนะแถมมี Mini Mall เข้าใจว่าเจ้าของเดียวกับ Primo Posto เพราะรูปทรงและสีสันของอาคารจะคล้ายกัน และแน่นอนว่า "คนเยอะ"  :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2009, 12:08:43 AM โดย mazdalover »

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ระหว่างการเดินทางทั้งขาไป-ขากลับ ขอให้ระมัดระวังจุดกลับรถทุกแห่ง เพราะที่ผมเจอมาวันนี้ตอนประมาณบ่ายสามโมงเย็น เป็นรถกระบะขนของวิ่งตัดหน้าเปลี่ยนช่องทางจากซ้ายสุดมาขวาสุดด้วยความเร็วขนาดสามล้อถีบ  :emo51:

ผมอยู่เลนขวาสุดถนนโล่งไม่มีรถ ขับมาด้วยความเร็วร้อยกว่า ทำได้แค่เหยียบเบรคกับเกร็งข้อมือจับพวงมาลัยตรง ที่เรียนมาจากไทยแลนเซอร์กิตไม่ได้ใช้สักอย่าง เพราะที่มองเห็นข้างหน้ามันขวางผมเต็มถนน ไม่กล้าหักหลบทางซ้ายเพราะมีรถฝั่งตรงข้ามกำลังจะกลับรถเช่นกัน เลยไม่รู้ว่าหลบพ้นจะไปเจออีกคันข้างหน้าหรือเปล่า แต่ที่สำคัญมันไม่มีเวลามากมายให้ตัดสินใจ   :o

ปรากฏว่าหยุดรถได้แต่จากช่องขวาสุด ผมค่อย ๆ หักพวงมาลัยมาทางขวาหน่อย ๆ กลายเป็นจอดสนิทอยู่ช่องทางกลับรถ ห่างกับกระบะต้นเหตุไม่ถึง 3 เมตร .... เท่าที่จำได้คือลงจากรถวิ่งไปที่รถกระบะคันหน้าแล้วเปิดประตู "ด่าแหลก" คนขับเป็นคุณลุงอายุเกิน 50 ขับมาคนเดียว นั่งหน้าตาเฉยมาก ๆ ถามว่าเห็นรถผมไหม บอกว่าเห็น แต่คิดว่าพ้น  :emo48:

ดีใจที่รอดพ้นจากเหตุการณ์นี้มาได้แบบปลอดภัย แต่ก็ว่าคุณลุงไปพอแรง จนสุดท้ายลุงเค้าเอ่ยปากขอโทษ เลยกลับมาที่รถขับกลับบ้าน  >:(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ขาไปมีแวะไปเยี่ยมพี่ต่อ(tor7979)ที่รีสอร์ทภูผาพญาเย็นด้วย เข้าซอยโรงแรมเวสท์อิน(จำชื่อไม่ค่อยได้)ไปประมาณ 4 กม. อยู่ฝั่งซ้ายมือ   ???

ซอยโรงแรมที่ว่าจะอยู่ก่อนถึงจุดกลับรถร้านแดรี่ควีน(ทางลัดไปเขาใหญ่) นิดเดียวเท่านั้น ... ลักษณะของรีสอร์ทจะอยู่ติดเชิงเขา มีที่พักหลายแบบ ตาม link นี้เลยนะครับ http://www.khunchanphupha.com/

ฝากรูปพี่ต่อกับม้าตัวโปรดแถมคุณเพียงฟ้าแทรกไว้หน่อยนึงด้วยล่ะกันนะ   :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ผมไปพักที่ กรีนเนอร์รี่รีสอร์ท นะก๊าบบบ ... เดี๋ยวนี้มีสวนสนุกด้วยนะ แต่ไม่ได้เข้าไปเล่นแต่อย่างใด  :emo48:

ว่าแล้วก็ฝากคุณเพียงฟ้าสวย ๆ อีกรูปก่อนนอนนะครับ   :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
รูปสวยมากคับ อ.หนุ่ม :-*

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
sorry sorry sorry อะอะอะอะ ......

ไปไม่ได้อะครับ หุหุ (น่าจะอยู่ภาคเหนือแหละ)
เห็น Trip แล้วอยากไปมากกกกก

:117:

ออฟไลน์ super_5

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • Samunthitar Resort
    • www.samunthitar.com
อยากไปด้วยจังหง่ะ จะได้เจอพี่ๆซักที แต่ช่วงนั้นงานเข้าอย่างแรง  :009:

แต่เคยไปพักที่สวนเมืองพร เห็นnc จอดอยู่ด้วย อิอิ :D

• *
sorry sorry sorry อะอะอะอะ ......

ไปไม่ได้อะครับ หุหุ (น่าจะอยู่ภาคเหนือแหละ)
เห็น Trip แล้วอยากไปมากกกกก

:117:

พลาดได้ไงคุน้อง ขาดน้องไปก็ฮาดิค๊าาป :004: