ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยน พาร์ตหน้า NC  (อ่าน 2822 ครั้ง)

jayjay8181

• บุคคลทั่วไป
เปลี่ยน พาร์ตหน้า NC
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2009, 03:12:39 PM »
 :003: พี่น้องครับ

ผมเอาลูกชายเข้าศูนย์มาสด้าไปเเล้วครับ อยากปรึกษาครับว่า NC1 รุ่น ที่มีหลังคาเเข็งก่อน Minor change สามารถเปลี่ยน part หน้า เช่น กระจังหน้า หรือ ไฟหน้า ได้เป็นเเบบอื่นอีกหรือไม่ครับ พอดีคุยกับทางศูนย์มาสด้าเเล้ว เค้าบอกว่า เปลี่ยนเป็น หน้า minor change ไม่ได้ ก็พอเข้าใจครับ
 :005: เเต่ก้ออยากรู้ เผื่อว่า จะมีทางไหนที่พอเปลี่ยน หน้าตาให้ ไอ่ลูกชายได้ครับ..ปลอบขวัญหน่อย  :002:

ขอบคุณมากคร้าบบบบบบบบบบบ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: เปลี่ยน พาร์ตหน้า NC
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 09:34:44 AM »
อ้าว เปลี่ยนไม่ได้หรือครับ ผมยังนึกว่าได้ซะอีก เดี๋ยวรอท่านอื่นที่รู้จริงมาตอบอีกทีครับ   

Aea1968

• บุคคลทั่วไป
Re: เปลี่ยน พาร์ตหน้า NC
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2009, 12:02:30 PM »
ถ้าจะเปลี่ยนหน้าเป็นรุ่น minorchange เข้าใจว่าน่าจะเปลี่ยนยกชุด ในที่นี้อาจจะหมายถึง
ชุดไฟหน้า / ไฟตัดหมอก / กาบข้าง ซ้าย - ขวา หรือ ฝากระโปร่ง นะคับไม่แน่ใจ
เพราะผมใช้ รุ่น minor change เมื่อวานไปงานของชมรม เห็นของเพื่อนๆที่ใช้ nc รุ่นก่อน
จอดเทียบกันแล้วมีความแตกต่างกันพอสมควร แต่มองแว๊บๆ จะดูเหมือนๆกันอ่ะคับ
nc1 ส่วนใหญ่ถ้าจะเปลี่ยน ที่ผมเห็นก็จะใส่ชุด body part ของ damn (คุนเล้ง / คุนเชน ใช้ชุดนี้)
และมีอีกหลายๆท่านนะครับที่ใช้ nc แล้วจับเปลี่ยนหน้าตา ก็สวยกันไปอีกแบบครับ