ผู้เขียน หัวข้อ: ลองดูความแตกต่างที่จะได้รับ ระหว่างหัวเทียนเดิมๆ VS หัวเทียนIRIDIUM  (อ่าน 15851 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
เปลี่ยนตัวไหนมาครับ แชร์ให้เพื่อนทราบหน่อยจร้า

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
เบอร์6คับ  อิเรเดียม

วิ่งเนียน มากครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
เครื่อง Std. เบอร์ 6 เหมาะสมครับ

แต่ผมชอบ เบอร์ 7 อิอิ เพราะชอบแบบ Std.

ออฟไลน์ suraaem

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
มีระบุยี่ห้อป่าวครับ ขอราคาด้วยครับ ขอบคุณมากๆครับ

ผม เอ็ม สมาชิกใหม่ครับ :014:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
เบิกใช้กับของโตต้าได้เลย เกลี่ยวเดียวกันกับมาสด้า

ออฟไลน์ rmeng_cm

• *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
เบิกใช้กับของโตต้าได้เลย เกลี่ยวเดียวกันกับมาสด้า

ถูกต้องแล้วครับ....... พึ่งเปลี่ยนเหมือนกัน ใช้ของโตโยหัวเทียน  ของ NGK  สิ้นเดือนที่แล้วนี่เอง  เดิมเป็นของ Denso หัวโต้โต  ที่เปลี่ยนมาหัวแหลมเลย  พร้อมกับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง...... เครื่องเดินเรียบขึ้น รู้สึกได้เหมือนกัน  ตอนแรกนึกว่า น้ำมันเริ่มบูด  (รถจอดนานเกิน)   สรุป หัวเทียนสูบสาม บอด ...เลยเปลี่ยนเลย  เพราะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง ไปแล้ว เติมน้ำมันแล้ว  เอ๋.....ทำไมไม่หาย  มาเช็ค หัวเทียน  ไฟไม่นิ่ง....เลยเปลี่ยนเลย  สรุปนิ่งมาก ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2012, 10:40:17 AM โดย rmeng_cm »
I love miata

• *
หัวเทียนมาสด้า ยังเอาของBENZ ตัวW124 มาใส้ได้อีก เกลียวเท่ากันหมดคับ

ออฟไลน์ Cooper_NC1

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ของป๋ม nc ช่างที่ศูยน์ จัดของ mazda 3 มาให้  มันเหมือนกันหรอครับ

• *
เครื่องMZเหมือนกันนิคับ