ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มกรองแสงหน่อยค่า  (อ่าน 3832 ครั้ง)

911mx5

• บุคคลทั่วไป
ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มกรองแสงหน่อยค่า
« เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:18:46 PM »
ติดฟิล์มกรองแสงที่ไหนดี และควรใช้ฟิล์มยี่ห้ออะไรดี เดิมใช้ 3M แต่ตอนนี้หมดสภาพแล้ว ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ Darth Vader

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
Re: ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มกรองแสงหน่อยค่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 01:26:30 PM »
ถ้าอยู่นนท์แนะนำร้าน KT Sound ตรงข้ามเซ็น รัตนาธิเบศธ์ครับ รถ NA ผมก็จอดอยู่ที่นั่น รถพี่ยุ่ง NC ก็ทำเครื่องเสียงที่นั่น ร้านเพื่อนผมเองครับ ราคาพิเศษสุดๆ พวกๆกัน

แต่ถ้าอยู่ใกลก็หาร้านแถวๆบ้านก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ช่วยแนะนำร้านติดฟิล์มกรองแสงหน่อยค่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2009, 03:37:47 PM »
ติดร้านไหนดี.... :010:ป๋มติดกันเองกับเพื่อนที่บ้านคับ :025:

ใช้ของลามิน่า ชาอ่อน ปรอทนิดๆ...ผลร้อนคับ :009: แต่ยอม :025: เบอร์นี้คับ

ปล.ไม่แน่ใจจาติดรุ่นไหน แต่ถ้าเป็นของNA เบาะเป็นพรมกำมะหยี ถ้าไม่อยากให้เวลาติดแล้วมีเม็ดฝุ่น(พองอากาศที่ฟิล์ม) แนะนำให้นำรถไปร้านอัดฉีดเปิดหลังคาแล้วเอามือตบฝุ่นที่เบาะ แล้วเอาลมเป่าาช่วยให้ฝุ่นปริวออก แล้วค่อยมาติดฟิล์ม เพราะรถเปิดหลังคา จะทำให้ฝุ่นในรถเยอะกว่ารถทั่วไปคับ(ข้อมูลดีจากพี่ต้นDIYคับ :emo59:)

ของป๋มติดเสร็จแล้วเพิ่งรู้ว่าควรทำแบบนี้ก่อน เลยเซ็งไปคับ เม็ดฝุ่นเพียบเลย