ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครพอรู้เรื่อง Ford Capri บ้างไหมครับ  (อ่าน 3969 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronaldoy10

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
มีใครพอรู้เรื่อง Ford Capri บ้างไหมครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 02:06:06 AM »
โฉมปี 1991-1994
ไม่ทราบว่าอะไหล่ต่างๆใช้ร่วมกับMX5 ได้มากขนาดไหน
เครื่องยนต์สามารถเอาของมาสด้ามาลง(ขันน็อต)ได้เลยหรือเปล่าครับ
มีใครพอจะทราบบ้างไหมครับ
หรือพอทราบเว็บของคนใช้ในประเทศไทยไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: ÁÕã¤Ã¾ÍÃÙéàÃ×èͧ Ford Capri ºéÒ§äËÁ¤ÃѺ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 12:01:42 PM »
อยากช่วยนะครับ แต่ไม่รู้เกี่ยวกับรุ่นนี้จริงๆ

แต่เรื่องเครื่ิองคิดว่าไม่ได้แน่นอนครับ

Miata ขับหลังครับ ส่วน capri รู้สึกว่า

จะขับหน้านะครับ ลองดูพวกเครื่อง 323 น่าจะได้นะครับ

ออฟไลน์ ronaldoy10

• *
Re: มีใครพอรู้เรื่อง Ford Capri บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 03:12:55 PM »
ไปหาข้อมูลมาแล้ว มันเป็นรถขับล้อหน้าจริงๆด้วย แหะๆ
ขอบคุณคุณ Rattster มากนะครับ

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • furniture.co.th
Re: มีใครพอรู้เรื่อง Ford Capri บ้างไหมครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 10:23:02 PM »
ต่างกันเยอะมากๆเหมือนกันนะครับ
จะเอาเครื่องมาสด้ามาขันน๊อตลงไปคงไม่ง่ายขนาดน้านม้าง

อยากรู้ไปบ้านบางกอกสิครับ มีคนใช้เพียบเลย รายละเอียดแน่นๆ

แต่เล่น miata ดีกว่าคร๊าบ เพื่อนเยอะ อะไหล่หาง่าย ราคาไม่ตก ของแต่งเยอะ

ออฟไลน์ Daytona

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2010, 11:40:15 PM »
พอดีเกิดทันรุ่นนี้ตอนมาขายใหม่ๆในเมืองไทย
ราคาตอนนั้น 1.1-1.3 ล้าน มีเครื่อง Na กับ Turbo (MX-5 ราคา 8 แสน)
เครื่องเป็น Mazda323 รหัส B6 เลยครับ แต่ขับหน้านะ เป็นรถประกอบออสซี่

ออฟไลน์ ngoa

• *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2010, 01:55:43 AM »
เคยใช้อยู่แป๊บนึง ตัว1.6ไม่โบ ออโต้ เครื่องอืดมากๆ ภายในโบราณสุดๆ(มองว่าคลาสสิกก็ได้นะ) มีที่นั่งหลังด้วยนะแคบๆหน่อย เปิดประทุนด้วยมือ ขับเคลื่อนล้อหน้า อาจจะเอาเครื่องขับหน้าประมาณพวก BP Turbo มาใส่กันได้  คันใหญ่กว่าMX-5นิดหน่อยเพราะเป็นรถ4ที่นั่ง การขับขี่เหมือนรถเก๋งทั่วๆไป พวงมาลัยหนักนิดๆ รูปทรงก็คงแล้วแต่คนชอบ รุ่นแรกราคาตกไปมาก ช่วง2ปีที่แล้วเห็นขายอยู่แค่2แสนกว่าแต่ตอนนี้ไม่รู้ราคาเลย