ผู้เขียน หัวข้อ: DIY ไฟในห้องเก็บของท้ายรถและไฟในห้องผู้โดยสาร  (อ่าน 6311 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeidea

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
หลังจากที่วันก่อนถามไปว่าไฟในห้องเก็บของท้ายรถ NA มันอยู่ตรงไหน สรุปคือมันไม่มีครับ

วันนี้ไปเดินเดอะมอล บางแค ไปสอย เครื่องฟอกอากาศในรถ มา 1 ตัว พร้อมถังขยะ 1 ใบซึ่งยังไม่รู้จะเอาถังขยะไปแป่ะไว้ตรงไหนดี

เข้าเรื่องเลยดีกว่า ก่อนเช็คบิล สายตาเหลือบไปเห็น โคมไฟของ OSRAM ซึ่งเป็น LED สีขาว 3 ดวงใช้ถ่าน AAA จำนวน 3 ก้อน

หน้าตาเหมือนในรูปข้างล่างนี้ เลยเกิดไอเดียเอามาป่ะในรถคับ ราคาในห้างอยู่ 285 บาท  ตอนนี้ผมเอามาติดที่รถเรียบร้อยแล้ว สว่างดีมาก ครับ

อ้อ มันมี 2 รุ่นนะคับ รุ่นนึงแบบ กดเปิด กดปิด อีกรุ่นนึงเป็นแบบ สัมผัส เอานิ้วไปแตะครั้งนึงเปิด แตะอีกครั้งนึงปิด

ที่สำคัญคือ มันมีกาวตีนตุ๊กแก มาด้วย กอร์ปกับภายใน Miata จะมีพื้นที่ ที่เป็นพรม ค่อนข้างมาก  ทำให้เราสามารถย้ายที่แป่ะ ได้อย่างง่ายได้

ลองดูคับ เผื่อเป็นประโยชน์แก่ทุกท่านครับ

standup

• บุคคลทั่วไป
Re: DIY ไฟในห้องเก็บของท้ายรถและไฟในห้องผู้โดยสาร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2009, 10:22:40 AM »
ขอบคุณที่นำแสงสว่างมายังท้ายรถNAนะครับ  :)

ออฟไลน์ smax13

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: DIY ไฟในห้องเก็บของท้ายรถและไฟในห้องผู้โดยสาร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2010, 07:32:44 AM »
 :014: :025: แจ่มเลยจ้า ต้องการอยู่พอดี