ผู้เขียน หัวข้อ: Miniทริปนอกรอบ ขับรถอุ่นเครื่องไหว้พระเมืองกาญ ก่อนไปงานวันเกิดชมรม 21/11/09  (อ่าน 24973 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
:emo64: :emo64: :emo64: :emo64: :emo64: :emo64:

ทนกระแสหลายสายเรียกร้องขอโปรแกรม ขับรถเล่นไม่ไหว ให้โพสด่วน :014: จัดให้คับ

21 พ.ย.2552 ช่วงเช้าคับ

โดยทริปนี้เติ้ล...วางแผนไหว้ขับรถเที่ยวไหว้พระ@เมืองกาญ (วัดถ่ำเสืือ) เพื่อความสุขทางใจของละท่าน และชมรม นั่งกินข้าวกลางวันริมเขื่อนแม่กลองเฮฮาตามประสาOpen Car ตบท้ายไปดูรถสวยๆ@เจษฎา มิเซี่ยม:car: แล้วกลับมางานวันเกิดชมรมช่วงเย็นคับ :car:

สมาชิกท่านใดสนใจ จะอุ่นเครื่องก่อนงานวันเกิดชมรมในช่วงเย็น ช่วงเช้าเชิญได้นะคับ :emo59: กำหนดการมีดังนี้ :emo64:

:car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car: :car:

8.00น. เจอกัน ณ ปั้มเจ็ทเก่าสาย7 ปัจจุบันเป็น ปตท.แล้ว(ปั้มเก่าที่เคยนัดมามาDRAGราชบุรี และงานสิห์เรสซิ่งสคูล นครชัยศรีปีที่แล้วอะคับ) แวะซื้อสะเบียงจิบกาแฟกันก่อนคับ :car: แล้วรูปปั้มป๋มจามาอัพเดทให้

9.00น. ล้อหมุนคับ :car: GO..GO!! :car:นครปฐม จากนั้นเราจาตัดเข้าบ้านโป่ง ออกเมืองกาญกัน

10.30น.เราถึงท่าม่วง เลี้ยวซ้ายเข้าท่าม่วงเพื่อแวะวัดแรกวัดถ่ำเสือ ที่วัดนี้สวยมาก ที่จอดรถสะดวกสบาย ติดๆกันมีวัดจีนอีกวัดนึง(วัดถ่ำเขาน้อย) แต่เราจาแวะแค่วัดถ่ำเสื่อเพื่อไหว้พระกัน แค่ัวัดนี้วัดเดียวก็จาเดินไม่ไหวแล้ว  :009:

วัดนี้มีพระพุทธรูปปางประทานพรขนาดใหญ่อยู่บนยอดเขามีพุทธลักษณะที่สวยงามมาก และยังมีอุโบสถอัฏมุขเป็นลักษณะทรงไทยมีลวดลายสวยงามวิจิตรตระการตา ข้างๆ มีเจดีย์เกศแก้วมหาปราสาท ซึ่งนักท่องเที่ยวสามารถเดินหรือใช้ลิฟท์ขึ้นไปชมวิวทะเลสาบและเขื่อนแม่กลอง :car: :car:

11.30น. หลังจากที่อิ่มบุญกันแล้ว เราก็มาอิ่มกายกันบ้างดีกว่า เติมพลังกันคับ ออกจากวัดถ่ำเสือว่างต่อไปอีกนิด เรียบเขื่อแม่กลอง มานั่งกินข้าวริมแม่น้ำแม่กลองกันเลย ชื่อร้านแพริมเขื่อน รสชาติพอใช้ได้ บรรยายก็โออยู่ ที่จอดรถสบายคับ :014: มีคณะทัวร์แต่ละคลับทั้งรถยนต์ และมอไซด์4สูบ ช็อปเปอร์มาเยอะคับที่นี่ :car:

รายการอาหารส่วนใหญ่เน้นปลา เพราะที่ปลากรอบเนื้อหวานคับพี่ยุ่ง :025:

12.30น. ออกเดินทางกลับมาเที่ยวเจษฎามิวเซี่ยม @นครชัยศรี เป็นพิพิธภัณฑ์ที่รวมรวบและจัดแสดงยานยนต์  หลากหลายชนิด ปัจจุบัน Jesada Technik Museum ได้รวบรวมยานพาหนะทุกประเภทจากทั่วทุกมุมโลก และอาจเป็นพิพิธภัณฑ์ยานพาหนะแห่งเดียวในประเทศไทย ที่มีของสะสมมากที่สุดในแถบเอเซีย โดยยานพาหนะที่รวบรวมนี้มีทั้ง ยานพาหนะทางบก, ยานพาหนะทางน้ำ และยานพาหนะทางอากาศ
[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=e117c23440f63781a2829067a6fe0093]

ตามหมายกำหนดการวลาที่เติ้ลลงไว้ อาจมีการคลาดเคลื่อนได้(นิดหน่อย)นะคับ แต่ถ้ามันเลยมามากเราเอาตัดบางรายการ หรือบีบเวลาให้สั้นลงตามความเหมาะสม  เพื่อจะได้กลับมาสนุกต่อที่งานชมรมคับ :car: :car: :car: :car:

ถ้าใครสนใจช่วยมาตามเวลานัดหมายนะคับ เราจะได้ไม่ต้องเร่งรีบมากเกินไป :emo64: :emo64: :emo64:

ปล.สมาชิกบางท่านที่อาจขายรถไปแล้วจามาร่วมสนุกขับรถเล่นก็ได้นะคับ รุ่นอะไรก็เพื่อนๆพี่ น้องๆทั้งนั้นคับ :emo64:

แผนที่ปั้มปตท.Jiffyที่นัดเจอนะคับ

มาจากตลิ่งชัน วิ่งตรงมาถึงสายห้า เลยมานิดจาเจอโลตัสสาย5ทางซ้ายมือ วิ่งตรงต่อไปอีกจนเจอปั้มปตท.ทางซ้ายมือก็ถึงแล้วคับ... :car:จุดสังเกตปั้มปตท.นี้จาเป็นปั้มปตท.ที่มีJiffyนะคับไม่ช่าย เซเว่น :025:

และทางด้านหน้าปั้มจามีร้านขายเสื้อผ้าแตงโม ใหญ่ๆอยู่ตรงหัวมุมทงเข้าเลยคับ

ปั้มนี้คับ

มีร้านเสื้อแตงโมร้านนี้คับ

นัดเจอ8.00น.นะคับ จารอแล้วล้อหมุนตอน9.00น.ตรงคับ รบกวนมาให้ตรงเวลา เพื่อสิทธิประโยชน์ของท่านที่มาในทริปนี้ เวลามีค่า ควรใช้อย่างจำกัด :025: :025: จาลิ้มลองปลาเนื้ออ่อนรสชาตหวาน ต้องใช้เวลาในการดื่มด่ำรสคับ :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 17, 2009, 02:32:01 PM โดย TleMinicA »

• *
สมาชิกท่านใดอยากสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมติดต่อ...เติ้ลได้คับ 086-334-4868 หรือที่พี่ต้นDIY 081-682-5699 ได้คับ :014:

มาลงชื่อคนแรกเลยแล้วกัน

เติ้ล TLEMINICA

NAบอร์นเงิน 1คัน 1คนคับ

086-3344868คับ

:car: :car: :car: :car: :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
ลงชื่อไปด้วยครับ 1 คน 1 คัน NC แดงแรงฤทธิ์

ขับช้า(แต่ไม่ยอมให้ใครแซง อิๆๆ)

ล้อเล่นครับ  ไปกันเยอะๆนะครับ

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
อะ แฮ่ม มีนอกรอบด้วยเหรอคับ จัดไป 1คน1คัน อยากไปใจจะขาดแย้ววว
NA M2 1028

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor

ไปด้วยครับ
NC 1 คัน 1 คน
แล้วถึงเมืองกาญจน์
จะพอมีเวลาไปกินปลาเนื้ออ่อนหรือเปล่าล่ะเติ้ล

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
ไปด้วยคร้าบบบ

• *

ไปด้วยครับ
NC 1 คัน 1 คน
แล้วถึงเมืองกาญจน์
จะพอมีเวลาไปกินปลาเนื้ออ่อนหรือเปล่าล่ะเติ้ล

ไปทำบุญไหว้พระคับพี่ยุ่ง

ถ้าจาไปกินปลาเนื้ออ่อน เสาร์นี้ไปดูรถที่อู่กันแล้วไปกินก่อนก็ได้คับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
มาลงชื่อว่า "ไปไม่ได้" 1 คัน 1 คน ---> เค้าติดสอนหนังสือ  :004:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

• *
มาลงชื่อว่า "ไปไม่ได้" 1 คัน 1 คน ---> เค้าติดสอนหนังสือ  :004:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

อ.หนุ่มไม่ไปด้วยกันเหรอคับ...เติ้ลยังไม่เคยขับรถเล่นกับพี่เลยน๊ะ :004:

ขอลานักศึกษาสักวันไม่ได้เหรอคับ :014: แซวเล่นคับถึงมามิได้ ตอนเย็นก็เจอกันดูดีคับ :emo55:

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
มารายงานตัวว่าไปครับ
  NB 1 คัน 1 คน
  พี่ยุ่งครับจะไปทำบุญนะท่าทางจะกิน ---ปลาเนื้ออ่อนอย่างเดี่ยวเลยนะครับ

• *
6คัน แล้วค๊าาาาปปปป :emo64: :emo64: :emo64:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ไปไม่ได้น้องเติ้ล  ขอบคุณที่โทรมาชวนและให้นั่งรถไปด้วย   สาเหตุเพราะ วันเสาร์ที่ 21 พ.ย  นี้ ต้องพา น้องสาวฝาแฝด(ลูกสาวน่ะ)ไปสอบเข้าที่ โรงเรียนราชินี  เค้าต้องสอบสัมภาษผู้ปกครองด้วย(เด็กน่ะคงสอบผ่าน  ไอ้เราผู้ปกครองนี่ดิจะผ่านไหมหนอ)

• *
ไปไม่ได้น้องเติ้ล  ขอบคุณที่โทรมาชวนและให้นั่งรถไปด้วย   สาเหตุเพราะ วันเสาร์ที่ 21 พ.ย  นี้ ต้องพา น้องสาวฝาแฝด(ลูกสาวน่ะ)ไปสอบเข้าที่ โรงเรียนราชินี  เค้าต้องสอบสัมภาษผู้ปกครองด้วย(เด็กน่ะคงสอบผ่าน  ไอ้เราผู้ปกครองนี่ดิจะผ่านไหมหนอ)

ถ้าอย่างนั้นงานชมรมช่วงเย็น มาร่วมสนุกด้วยนะพี่แอ็ค ห้ามปฏิเสธ :025:เพราะอยู่แถวบ้านพี่ :010:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor

พี่โมด ฝากมาลงทะเบียนไปขับรถเที่ยวด้วย
1 คัน NB แต่จำนวนไม่รู้ (พี่จะพา Navigator ส่วนตัวมาป่าว)

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
อดไปง่ะ..... ฮือๆๆๆๆ   

มีทะลุอ่ะ.....ต้องทำงานให้ปลาเนื้อแข็งอ่ะ.....

อยากกินปลาาาาาาาาาาาาาาาาาาา.......ฮืออออๆๆๆ    :004:

แต่ตอนเย็นผมไปนะคราบบบบบบ..... :emo56:

:106:

ปล. ขอขอบพระคุณท่านเจ้าของภาพที่เรานำ / ก๊อป มาลงนะครับ......ถ้าเข้ามาเจอขอขอบคุณตรงนี้เลยนะครับ.....ไม่ได้เอาไปใช้อะไรเป็นการค้าครับ....แค่ขอยืมมาอธิบายทางกันเฉยๆครับ..... :emo59: