ผู้เขียน หัวข้อ: ***SOLD*** na สีส้มหน้าตาประหลาดๆ  (อ่าน 9902 ครั้ง)

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
***SOLD*** na สีส้มหน้าตาประหลาดๆ
« เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 01:33:59 PM »
พอดีลูกไม่ค่อยปลื้ม เมียก้ไม่ค่อยปลื้ม ท่าทางจะคบกันยากครับ เลยต้องหาเนื้อคู่ใหม่ซะแล้ว

เป็น na6 ปี 92 ครับ รถอยู่จันทบุรี เดี๋ยวว่างๆอาจจะเป็นเดือน จะเอาไปฝากเต้นท์เพื่อนที่ กทม

ผมขอลงรายละเอียดแบบครบๆเลยนะครับ ใครที่ไม่สนใจแนวนี้จะได้เห็นรายละเอียดชัดๆทีเดียวจบไปเลย

รถรุ่นนี้เป้นรุ่นแรกสุดเลยนะครับ ไม่มี abs
รถเดิมสีบรอนด์เทา กลับวีเป็นส้มเมทาลิค มุกเหลือบๆ
ยังไม่ได้แจ้งกลับสี เดี๋ยวถ้ามีคนซื้อตอนโอนจะไปทำทีเดียวเลย
ไม่ค่อยได้วิ่งครับซื้อมาประมาณสี่ปีวิ่งไปไม่น่าเกินห้าพันโล
ชุดแต่งประหลาดหน่อย อาจทำกลับก้เอาไปทำเองครับ ไม่มีของเดิมให้ แต่หาไม่ยาก ลงทุนอีกไม่น่าเกินสองหมื่น
ล้อ GTA ขอบ 16 ไม่ติดครับ ลึกๆ สภาพสวยโคดๆ มีรอยขี้เกลือนิดนึงที่ล้ออันนึง เอาไปปัดใหม่ไม่น่าเกิน 500
ช่วงล่างเปลี่ยนบูชแล้ว ปีกนกแล้ว น่าจะเปลี่ยนทุกชิ้นแล้วนะครับ จำไม่ได้ แต่ไม่น่าเหลือรอด
โช็ค tein superstreet ใหม่โคดๆ แทบไม่ได้ใช้เลย
ค้ำหน้า หลัง cabing
ห้องเครื่องเดิมสนิท + กรองเปลือย โอเวอร์ฮอลล์มาแล้วหมดไปหลายตัง
หน้าปัดอะไรไม่รู้ ไมค์ย้อน
เกียร์ควิกชิฟ ของ KG
กระจกข้าง เรโทร โดนหินเป็นรอยขั้นสนิมนิดนึงเท่าเม็ดถั่ว
กระจกมองหลัง เรโทร cobra
เบาะเรโทร หลังแข็งของ TRD
wind blocker แบบมีลำโพง หายากโคดๆ สภาพดีมากๆ
ที่วางแก้วแบบโครเมียม
ที่ครอบเกียร์โครเมี่ยม
หม้อเบรคชั้นครึ่ง
แอร์ทำมาหมดไปหลายหมื่น เย็นมาก
ครอบช่องแอร์โครเมียม
เบรค R32 ทั้งสี่ล้อ
ไฟท้ายเคฟล่า
สีนิ้งมากๆ เหมือนใหม่เลย
ที่ฉีดน้ำฝนเรโทร หายากมากกกๆๆๆๆ
ไฟเลี้ยวข้างของ อะไรไม่รู้จำไม่ได้ แต่สวยมากๆ
ครอบกาบข้างตรงที่เท้าเหยียบอลูมิเนียม
แผงประตูครบชุดทั้งมือเปิดด้วย nilex หายากกกกกมากกกกๆ ของแท้
ถ้วยมือเปิด ปุ่มกดล็อค มือเกี่ยว โครเมี่ยม ครบชุด แพงงงงงมากๆๆๆ ไม่รุ้ซื้อมาได้ไง
หลังคาอ่อนใหม่มากกกกกๆ เพิ่งซื้อมา เป็นไวนิล + กระจกครับ พับได้เลยไม่ต้องซิป กระจกหลังใหญ่มองเห็นสบาย
หลังคาแข็ง มีครับ เดิมๆ ทำสีแล้ว เก็บไว้ไม่เคยเปิดมาดุเลยหลายปีแล้ว สภาพน่าจะโอเคนะครับ เอาเป็นว่าคิดว่าแถมไปละกัน
พวกมาลัย momo race แท้
เครื่องเสียงใหม่ front เก่า nakamichi พร้อม changer 5 แผ่น แบบติดในตัวรถ เปลี่ยนง่าย
พรมหลังตรงที่วางหลังคา ทำใหม่เลียนแบบ nakamea
น็อตล้อแบบยาวๆ สวยๆ หลายพันนะเนี่ย
ในกระโปรงหลังเก็บของ ว่างเปล่า ไม่มีอะไรเลย พรมก้ไม่มี ให้คนอื่นไปหมดแล้วคับ เพราะไม่ได้ใช้ จริงๆมีครบ สวยๆเลย
ล้ออะไหล่ใส่ไม่ได้เพราะเปลี่ยนเบรคมาแล้วก้เลยไม่ได้ใช้เลย
เปลี่ยนสายพานใหม่แล้ว
เปลี่ยนแร็คแล้ว ปั้มเพาเวอร์ส่ายนิดๆ ยังไม่ว่างหาของเพราะอยู่ ตจว ช่างบอกว่าวิ่งได้ปกติ มือสองสภาพดีๆไม่น่ากี่บาท คงพันสองพันมั้งคับ
เปลี่ยนสายครัช บูชเกียร์ แล้วก้ระบบครัชเกียร์ทุกอย่างแล้ว

เอาเท่านี้ก่อนนะครับ อย่างอื่นจำไม่ไหว แต่เยอะมากๆ ได้มาทำไปสามแสนกลางๆแล้วครับ

ขายแรงไปหน่อยไม่ว่ากันนะครับ บางคนว่าคุ้ม บางคนว่าไม่คุ้ม ก้แล้วแต่ครับ
จริงๆรักมากมาย ไม่อยากขาย รถเต็มบ้านไปหมดขับไม่ไหว แล้วคันนี้ก้แทบไม่ได้ขับเลย
แต่ขับเล่นๆทุกอาทิตย์ แค่แบบว่าสตารท์เครื่อง วิ่งวนๆรอบบ้านครับ สงสารมันมาก อยากให้เอาไปดูแลต่อ
ทำอีกไม่เกินสองหมื่นก็หล่อแบบโคดๆ หรือไม่ทำเลยก็หล่อแล้วคับ

ขอเปิดราคาที่ 8 แสน ลดได้ 7.5 แสนคับ ขาดทุนไปสองแสนแล้ว
จัดไฟแนนซ์ได้เท่าไหร่ไม่รู้ครับ แต่น่าจะได้ที่สามแสน สามแสนห้ามั้ง

โทรมาได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำ คนขายใจดีไม่กัดครับ

0813777275 ชื่อเคครับ

รูปยังหาไม่ได้พอดีเครื่องนี้ไม่มีรูป เดี๋ยวจะลงให้ทีหลังนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 06, 2010, 12:28:38 PM โดย ugly »

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: ขอลองขายดูนะคับ na สีส้มหน้าตาประหลาดๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:41:42 PM »
ขาย 8 แสน ลดได้ 7 แสน 5 งี้ก็ขายเหลือ 50000บ.ดิครับ ราคานี้เดี๋ยวมีศึกชิงนางแน่ๆคุณเค      :emo58:

Re: ขอลองขายดูนะคับ na สีส้มหน้าตาประหลาดๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 02:54:29 PM »
หาลิงค์ไม่เจอคับ
เอาลิงค์รูปรถผมในลิงค์ของเว็ปเพื่อนบ้านมาฝากแทนคับ
http://www.alfathailand.com/forum/index.php/topic,18.0.html

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:07:40 PM »
อ้อ ถ้าอยากแปลงกลับเดิมๆไม่ยากนะคับ
หากันชนหน้าหลังแก้มเดิมๆมาก้จบแล้วคับ
โป่งหลังผมทาบทับไปเลย ใช้รีเวทยิง แกะออกมาก้เจอโป่งเดิม
ส่วนโป่งหน้า มันเป็นไฟเบอร์ ต้องถอดของเก่าทิ้งไป
ของเดิมๆก้ให้เพื่อนๆที่อยากได้ไปหมดแล้ว
ถ้าอยากแปลงกลับ เดี๋ยวช่วยหาอะไหล่ครับ
หาง่ายๆ กันชนหน้าเดิมๆไม่เกินสอง-สามพัน
กันชนหลังเดิมๆ ไม่เกิน 1.5-2.5พัน
แก้มข้างละ 500-1000 มีขายเยอะมาก
เพราะรถมันขายได้หลายแสนคัน อะไหล่เชียงกงเพียบ

แต่ผมว่าเสียดายคับ ถ้าจะแกะออกไปหาซื้อคันอื่นดีก่า
ให้ไอ้ปลากระเบนน้อยๆ มันเวียนว่ายบนท้องถนนเมืองไทยต่อไปเถอะครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:18:48 PM »
นี่ผมตั้งราคาในเว็ปนี้ถูกแล้วนะ เว็อื่นผมตั้งราคาไว้ที่ 18 ล้านครับ

ลดได้ 17 ล้านกว่าๆเอง ลดได้ไม่เยอะครับ อิอิ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 03:58:23 PM »
 :004: หาทางเข้าเว็ปเดิมไม่เจอ ข้อมูลเพียบเลย เพื่อนๆใครจำทางเข้าได้บ้างไหมครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 04:08:43 PM »
รูปเยอะๆเดี๋ยวขอเป้นสักพรุ่งนี้นะครับ จะเอาไปถ่ายให้ทุกซอกทุกมุมเลย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 04:47:12 PM »

ไปค้นมาค๊าบ รูปเก่าๆ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 05:14:07 PM »
เว็บบ้านเก่าเข้าไม่ได้แล้วครับ ค่า server ปีละหมื่นแถมไม่ได้รหัสเข้าแก้ไข โอนย้ายข้อมูลอีกต่างหาก เลยไม่เช่าต่อ ได้คุณ Akeidea ชี้ทางสว่างและเป็นธุระจัดการให้ทั้งหมด จากปีละหมื่นเหลือปีละห้าร้อยบาท

รถคุณเคสวยมากครับ ได้ไปก็ขับอย่างเดียวไม่ต้องแต่งอะไรเพิ่มกันแล้ว (ไม่มีที่เหลือให้ติด)

ขอให้ขายได้เร็ว ๆ นะครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 05:35:20 PM »
ขอบคุณ คุณหนุ่มที่มาแอบชมครับ
ไม่ได้อยากขายเลย แต่รถไม่มีที่จอด
ลูกเมีย น่ะพอไหว แต่พ่อกะแม่นี่น่ะสิอาศัยบ้านเขาอยู่
ไม่กล้าหือเลย แถมแม่ผมไปซื้อรถมาใหม่อีก
ผมก็อยากได้รถใหม่อีก
ต้องอัปเปหิรถออกไปคันนึง คงไม่แคล้วเป็นน้องส้ม

ตอนนี้ตกลงว่าถ้าขายได้ก้ได้รถใหม่
ก้เลยต้องขายออกไปคันนึง ไม่น้องส้ม ก็น้องมุก(lotus)
อันไหนขายได้ก่อนก็คันนั้นครับ ถ้าขายไม่ได้ก็ไม่ซื้อรถใหม่

ขายไม่แพงแล้วนะค๊าบ ใครที่เคยใช้ na ก้น่าจะพอรู้ว่าของแต่งมันราคาแรงเพียงใด

จริงๆมีอะไหล่เหลือเป้นภูเขา แต่ก็แจกเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ ไปเยอะแล้ว
อันที่ดีๆติดรถ อย่างเช่ยพรมท้ายรถ อะไหล่ล้อ เครื่องมือ หน้าปัดเดิม หน้าปัดแต่ง
โช็คเดิม โช็คแต่ง กันชนแต่ง โครงหลังคาเดิม หลังคาแต่ง
และอื่นๆอีกเพียบ ก็ยกให้เพื่อนๆฟรีๆไปจนเกลี้ยง

ใครอยากได้อะไร มาเจอของกองๆไว้หลังร้านผม ผมก็ให้ไปจนหมด
เพราะคิดว่าคงไม่ได้ใช้แล้ว และก็คงไม่ได้ขายรถแน่ๆ
กันชนเดิมๆ หน้าหลัง แก้มเดิมๆ และอื่นๆก็ให้เขาไปหมดแล้วค๊าบ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 05:35:45 PM »
ชุดพาร์ทBODYที่ใส่อยู่นี่เป็นของแท้ (สำนักแต่งจากญี่ปุ่น)นะครับ    ใครเอาไปอย่าถอดออกเลยครับ   :106:

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 05:51:11 PM »
ขอบคุณคุณแอ็คที่มาช่วยปั้นกระทู้ให้คับ โทรไปรบกวนหลายครั้ง
ไม่ได้เจอตัวจริงกันสักที อยากไปแจมด้วยสักครั้ง แต่ทุกครั้งที่มีมิตติ้ง
เวลาไม่ตรงกันสักที สรสารคนมีลูกอ่อนอย่างตัวเองจริงๆ

จริงๆผมไป กทม บ่อยมากๆ
วันเสาร์นี้ก้อาจจะไปพัทยามอเตอร์โชว์ครับ พรรคพวกให้เอา exige ไปช่วยจอดให้คนมาลูบ
เดี๋ยวไม่มีรถสวยๆไปจอดเลย งานจะกร่อย

ถ้ามิตติ้งใหญ่ของ mx5 รอบนี้ว่างๆ ไม่พลาดแน่ๆครับ
คลับนี้น้ำใจมากมายจริงๆ ผมแวะเข้ามาเว็ปนี้ทุกวัน วันละหลายรอบ
แต่ไม่ค่อยได้ตอบกระทู้เท่าไหร่ เพราะไม่ค่อยได้เจอหน้ากันเลย อายเขาที่จะไปร่วมตอบกระทู้ด้วย

ยังไงถ้าขายรถได้ก้ยังรักเว็ปนี้นะครับ อย่าลืมชวนกันเวลาไปทริปด้วย
อยู่ด้วยกันมาตั้งแต่เว็ปแรกๆ ปาไปสี่ปีเข้าไปแล้วครับ มีแต่คนแก่ๆ เก่าๆ ถึงจะจำผมได้ อิอิ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 07:25:48 PM »
มีคนมาจองด้วยวาจาไว้แล้วค๊าบ...
ยังไงเดี๋ยวให้เขามาดูรถก่อนนะคับ
ถ้ามาเจอปลากระเบนตัวจริงแล้วไม่โดน จะมาบอกอีกทีนะคับ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2010, 09:25:25 PM »
พาร์ทนี้ คันเดียวในประเทศครับ

งานแท้ บาง ชิด เรียบ เนียน มากครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2010, 12:01:45 AM »
ขอบคุณค๊าบที่มาช่วยดันให้
คงไม่ได้อุดหนุนของแต่งแล้วนะค๊าบ