ผู้เขียน หัวข้อ: ===> สองปุ่มเนี่ย มันใช้ยังไงครับ -.-'  (อ่าน 4915 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
===> สองปุ่มเนี่ย มันใช้ยังไงครับ -.-'
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 04:22:31 PM »
รบกวนสอบถามท่านที่ใช้ NC ว่ามีปุ่ม 2 ปุ่มที่ว่านี้ไหมครับ  ???

ต้องการทราบว่ามันใช้ยังไงกันเอ่ย ... เพราะเจ้าของรถเค้าไม่เคยใช้อ่ะครับ  :-\

ภาษาญี่ปุ่นป๊มก็ไม่เชี่ยวชาญซะด้วย  :(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2010, 05:50:35 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
Re: ===> สองปุ่มเนี่ย มันใช้ยังไงครับ -.-'
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 05:26:57 PM »
อันแรกเป็นแปลงร่างเป็นอ๊อตโต้บอท

อันสองเป็นปุ่มปล่อยฮอโมน ทำให้สาวๆนั่งในรถแล้วเกิดหลงเราอย่างโงหัวไม่ขึ้น !!

อุ้ย.. ขอโทษครับ ไร้สาระ (ความจริงคือไม่รู้เหมือนกันว่ามันคืออะไร แฮะๆๆ)

ออฟไลน์ oakinen

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
Re: ===> สองปุ่มเนี่ย มันใช้ยังไงครับ -.-'
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 06:26:03 PM »
อยากมีโอกาสมาถามแบบนี้บ้าง........ฮึ

:036:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 07:01:32 PM »
ฮิ ฮิ ขอโทษที่ตัดหน้าไปเส้นยาแดงผ่าแปด แต่คุยกับคนทางเหนือให้แล้วขอตีตราจองไว้ก่อน ได้ waiting list ลำดับที่หนึ่งเลยน๊า ปีไหนไม่รู้เด้อ ^^

มีใครรู้เรื่องปุ่มนี้บ้างครับ ไขข้อข้องใจให้ป๊มทีเต๊อะ แบบว่าคาใจมากมาย -.-'

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 08:03:07 PM »
เหมือนจะเกี่ยวกับ shiift light มั้งครับ

ใครทราบชัวร์ๆมาตอบหน่อย

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 03:02:55 PM »
ถ้าของเกีนรออโต้จะเป็นปุ่มไว้ตั้งเกียรคร้าบบ
เวลาเปลี่ยนเกียรจากออโต้เป้นธรรมดา
ถ้าไม่ตั้งมันจะร้องเตือนให้เราเปลี่ยนเกียรเมื่อถึงรอบมัน
ถ้าตั้งโดยใช้สองปุ่มนี้เราจะลากเกียรได้สูงขึ้นและจะไม่มีเสียงร้องเตือนอีกครับ

แต่
สุดท้ายก้อไม่ค่อยได้ใช้ฟังค์ชั่นนี้เท่าไหร่อ่ะครับ

ส่วนวิธีตั้งนั้น

จำไม่ได้แล้วครับช่างอีตั้นเคยบอกทีหนึ่ง555

ลองเอารถเข้า 0 ลองตั้งดูก้อได้ครับ

ออฟไลน์ panjap

• *
  • Gift : 10
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 07:30:25 PM »
มันคือการตั้งเตือน ในกรณี shift light นั่นเองครับ ไปๆมาๆ ถ้าไม่ได้ขับแบบ manual เท่าไร ก็ไม่ได้ตั้งหรอกครับ

ส่วนไฟที่หน้าปัด มันจะขึ้น shift ถ้ามันถึงรอบแล้วเราไม่ยอมเปลี่ยนเกียร์ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2010, 10:46:21 PM »
อยากทราบวิธีการตั้งครับ ว่าสามารถกำหนดเองได้หรือไม่ ตอนนี้มันใช้งานได้อยู่แล้วน่ะครับ   8)

รถผมเป็นเกียร์ manual ครับป๊ม   ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2010, 11:27:54 AM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Coolacid

• *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2010, 09:42:22 AM »
ตกลงมีใครทำเป็นบ้างครับ
แหะๆๆ สอนผมด้วยน๊า