ผู้เขียน หัวข้อ: . . .ถ้ารู้สึกว่ารถกินน้ำมันเยอะกว่าเมื่อก่อน ต้องเช็คอะไรบ้างครับ . . .  (อ่าน 11290 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ไม่ชัวร์นะครับ ... แต่ลองโทรฯ ถามเลยดีสุด อ้างชื่อพี่ Zoom-zoom นั่นแหล่ะ อิอิ   :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
ส่วนคุณ NA_Devil เครื่อง 1.6 ของผมกาทืบๆ อีดๆ ก็ยังวิ่งได้ 300 โลหรือมากกว่าต่อถัง
ของคุณหายไป 50% ...... จ๊าก มาเอา NA ผมไปใช้เหอะ แล้วเอาส่วนตางค่าน้ำมัน ไปซื้อเมม... กัน

ถ้าพี่ Zoom zoom จาใจดีเอา NA มาให้ผมใช้ในระหว่างที่รอปรับปรุงรถอยู่ผมก็ยินดีนะก๊าบบบบ   :D :D

แต่ส่วนต่างจาไปเปิดเมมที่ไหนกันนั้น ต้องไปกันเป็นสุกี้แล้วหละคับ ;D

ปล.ขอบคุณทุกๆท่านมากคับ โทรนัดกับคุณโจ๊กเรียบร้อยแล้ว เด๋วบ่ายไปกันแล้วจะมารายงานผลให้ทราบคับ
  :emo59:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
สรุปว่าบ่ายนี้ใช่ไหมครับ ... แล้วไปที่ไหนล่ะ เผื่อว่าจะมีเพื่อน ๆ ตามไปให้กำลังใจครับป๊ม   :D

ลางานบ่ายวันศุกร์เนี่ย สวรรค์ดี ๆ นี่เอง ฮิ ฮะ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• *
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
คุณโจ๊กโทรเช็คที่สวนลุมแล้วสรุปมีแต่โชว์รูมคับ ศูนย์บริการที่พระราม 4 ก็ไม่ว่าง

สุดท้ายโทรไปที่หัวหมากแล้วคับ คุณโจ๊กจองคิวไว้ตอนบ่ายโมงครับ(ใช้ชื่อ miata club จองคิวว่างทันที) :D

ถ้ามีใครว่างก็เจอกับครับ ไม่รู้ว่าคุณแก้วจะไปด้วยรึเปล่าเห็นคุณโจ๊กบอกว่าจะเข้าไปเช็คเบรค

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
เดี๋ยวจะไปบ่ายนี้ จองไว้ทะเบียนรถโจ๊ก 1362  ใครจะไปก็ไปเจอกันนะครับ

ต้องขอขอบคุณพี่แซม กับอาจารย์หิรัญมากๆครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
อยากเอารถไปเช็คศูนย์บ้างคับ เอาไปถ่ายน้ำมันเครื่องหน่อย ติดอย่างเดียวที่ตังค์ไปมี :emo58:

ป๋มชอบเค้าศูนย์อย่างเดียวอะ เพราะมีอาบน้ำให้ :005: ดีกว่าถ่ายเอง :025:

ป๋มชอบใช้บริการศูนย์ที่เมืองกาญ เพราะที่นั้นเชี่ยวชาญในเรื่องการถ่าบน้ำมันเครื่องมากที่สุดในภูมิภาคนี้ :005: :005:

ช่างส่วนใหญ่ผ่านการอบรมมาอย่างดี นำเข้าจากไทยใหญ่ แม่สอด แม่สายคับ :emo48: :emo48: :025: :025: :car:

อยากเอารถไปเช็คศูนย์บ้างคับ เอาไปถ่ายน้ำมันเครื่องหน่อย ติดอย่างเดียวที่ตังค์ไปมี :emo58:

ป๋มชอบเค้าศูนย์อย่างเดียวอะ เพราะมีอาบน้ำให้ :005: ดีกว่าถ่ายเอง :025:

ป๋มชอบใช้บริการศูนย์ที่เมืองกาญ เพราะที่นั้นเชี่ยวชาญในเรื่องการถ่าบน้ำมันเครื่องมากที่สุดในภูมิภาคนี้ :005: :005:

ช่างส่วนใหญ่ผ่านการอบรมมาอย่างดี นำเข้าจากไทยใหญ่ แม่สอด แม่สายคับ :emo48: :emo48: :025: :025: :car:

พูดจา 2 แง่ 2 ง่ามมากเติ้ลคุง ผู้ปกครองควรแนะนำบุตรหลาน 18+ นะคร๊าบ อิอิ

ปล. ลุงแก้ว (kris)ไม่รับสาย สงสัยยังนอนอยู่  เหอะๆๆๆ

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53

กระทู้ดีมีสาระ  ชอบๆ   :036:

อยากรู้จริงใครเอา ไอคอน - ->   :005:   มาใส่เป็นไอคอนมาตรฐานของเว็บเนี้ย    คิกๆ

เมื่อวานโจ๊ก+แจ๊ก ไปเช็คมาเรียบร้อยแล้วครับ

รถโจ๊กติดโค๊ด error 01,03,04  ไม่รู้ว่าคืออะไร วานผู้รู้บอกหน่อยครับ
ส่วนรถแจ๊กไม่ติด error ใดๆทั้งสิ้น ซึ่งทั่นอาจารย์หิรัญบอกว่าต้องเช็คทั้งระบบ  น่ากลัวจริงๆ

สักพักทั่น Zoom Zoom พี่ธเนศของเราก็เดินทางมาแจมด้วย เลยสนุกสนามครื้นเครงเป็นที่สุด
คุยกันเรื่องรถยาวเลย เลยเกรงใจอาจารน์หิรัญ เลยให้แกไปทำงานต่อดีกว่า
เลยถือโอกาสเดินเข้าไปในอู่ เห็นรถใครต่อใครหลายคนเลย 555

แล้วก็อีกสักพักไปทานข้าวกัน ทั่น RedPlayboy คุณโน๋คุง พี่แอ็ก อาจารย์หนุ่มก็เดินทางมาสมทบด้วยอีกคน เลยอยู่กันดึกเลย หนุกนานๆมากๆครับ

คุณพี่ cabriolet ดูแลดีมั่กมาก แถมสั่งข้าวผัดเนื้อเค็มกับน้ำส้มคั้นรอไว้ให้ก่อนเลย ไปถึงปุ๊ปอาหารวางปั๊ป เหมาะเหม็งทันเวลาดีจริง ๆ  :)

นาน ๆ เจอกันถี่ ๆ แบบนี้ ท่าทางวีซ่าจะหมดกันทั่วหน้า น่าสงสารกันจริง ๆ  :emo47:

• *
ว่าจะมารายงานโค๊ดซะหน่อย ไม่ทันคุณโจ๊กซะและ ก็เป็นไปตามที่คุณโจ๊กรายงานคับ

ละก็ขอขอบคุณ คุณโจ๊กอีกทีนะครับที่เป็นธุระนัดกับ อ.หิรัญ ให้จนได้ตรวจเช็ครถ   :emo59:

ขอบคุณพี่ธเนศ สำหรับร้านอาหาร อร่อยๆ   :emo55:
ขอบคุณ คุณโน๋ สำหรับที่นั่งทานเบียร์อร่อยๆ   :emo56:

ขอบคุณพี่แอ๊ก กับ อ.หนุ่ม ที่ตามมาเป็นกำลังใจกันคับ  :D

ว่าแต่สงสัยอยู่ว่าตอนแรกเช็คโค๊ดรถด้วยเครื่อง hi scan ทำไมโค๊ดมันไม่ขึ้น แต่พอคุณโน๋มาปุ๊บ โค๊คมันเริ่มขึ้นอะคับ
แต่ผมก็ลืมไปเลยอะ ไม่แน่ใจว่าของผมมันขึ้นโค๊ดอะไร....
:025: :025:

คุณพี่ cabriolet ดูแลดีมั่กมาก แถมสั่งข้าวผัดเนื้อเค็มกับน้ำส้มคั้นรอไว้ให้ก่อนเลย ไปถึงปุ๊ปอาหารวางปั๊ป เหมาะเหม็งทันเวลาดีจริง ๆ   :)
นาน ๆ เจอกันถี่ ๆ แบบนี้ ท่าทางวีซ่าจะหมดกันทั่วหน้า น่าสงสารกันจริง ๆ   :emo47:
มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

เลยไม่ทันได้เห็นหน้าตาลวกจิ้มเลย  :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 09:04:38 AM โดย NA_Devil »

อิอิ ... ผมโชคดีได้เห็นมาก่อนแล้ว วันนี้เลยไม่ต้องลั่นล๊าที่ตรอกข้าวสารตามนัดหมาย(ของใครก็ บ่ ฮู้)  :P

สรุปว่าคืนนี้ต้องส่งกำลังใจให้ท่านพี่ cabriolet แล้วล่ะ 1 ต่อ 4 ... ท่าทางจะรอดยาก อยู่ที่กำลังเสริมจะเข้ามาช่วยทันไหม ตอนนี้เห็นแต่พี่ Zoom-zoom ยืนม้าเป็นกำลังใจอยู่ท่านเดียว พี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ  ทั้งหลาย เพื่อ miata club ของเรา ช่วยกันหน่อยเร้ว   ;)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
  รถแจ๊คล้อ14 ไม่มีโค๊ดerrorขึ้น ..  อัตราบริโภคน้ำมันน่ากลัวมากก  งงจริงๆ..

ปล.ดินแดนแห่งฟามลับ..  ข้าวอร่อยมากก (อ หนุ่มฝากมาบอก (อีกครั้ง))
  :D

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ยาง น้ำ ไฟ อากาศ

ถ้าหมดนี่ปรกติแล้วยังกินน้ำมันอยู่   แนะนำไห้เปลี่ยนเครื่อง

ถ้าเปลี่ยนเครื่องแล้วยังกินน้ำมันอยู่ แนะนำไห้เปลี่ยนรถ..
  :D
ถ้าเปลี่ยนรถแล้วยังกินอีก..ให้เปลี่ยนแฟน
ถ้าเปลี่ยนแฟนแล้วยังกินอีก..ให้เปลี่ยนใจ..ไปปั่นจักรยาน

55+ แซวเล่นนะ..ไอ้โน๋..มันนำน่ะ

ถ้าเปลี่ยนแฟนแล้วยังไม่หายแนะนำให้เปลี่ยนคนขับด้วย

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
55+.   พวกวีซ่าหมด...สำหรับผมได้. Greencardแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2010, 10:36:33 AM โดย cabriolet »