ผู้เขียน หัวข้อ: <<< ๒๔-๒๗ ก.ค. วันอาสาฬหบูชา/วันเข้าพรรษา ไปทำบุญกันไหมครับ >>>  (อ่าน 12921 ครั้ง)

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
ปูเสื่อรอชมภาพงามๆ คับ...

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
รูปมาแล้วครับ เมื่อคืนถึงกับสลบเลยทีเดียว แต่คุ้มค่ากับการไปทำบุญ 9 วัดเต็มๆครั้งแรกในชีวิต  ขอบอกว่าอยุธยารถติดมากกกกกกกกกกกกก

พี่ธเนศ : นอกจากจะเป็นหัวหน้าทัวร์แล้ว พี่เขายังรู้ประวัติวัดทุกวัด และอธิบายให้เรารู้ทุกซอกทุกหลืบของอยุธยาเลยทีเดียว
ป๊อบ : เป็นคนสงบเสงี่ยมมากทริปนี้ สมกับเป็นทริปทำบุญ 555
พี่แอ๊ค : ทริปนี้จะไม่สนุกขนาดนี้ ถ้าไม่มีพี่แอ๊ค
คุณเอ็ม&เปิ้ล : ตอนแรกนึกว่าขับช้า ที่ไหนได้ ตอนแรกๆลองเชิงก่อนนี่เอง หลังๆพี่แกซัดซะซิ่งเลย (แต่พอเร็วได้ซักพักความเร็วตก สงสัยคุณเปิ้ลเบรคส่วนตัวทำการตัด ฮ่าๆๆ )
อ.หนุ่ม : ตอนแรกนึกว่าจะเปลี่ยนใจไปด้วยกัน ว้า....

ปล.โจ๊กไม่ได้ขับเร็วนะครับ แต่จังหวะมันให้พอดี มองข้างหลังอีกทีรถป๊อบหายไปไหนแล้วหว่า...

ใครว่าโจ๊กขับเร็ว ขับแค่ 80 เท่านั้น..

ถึงวัดแรกของเราวักพนัญเชิงครับ

ซากปรักหักพังของวัด

หล่อสุดวันนี้ นายป๊อบคนเจ้าชู้วว์

ป๊อบอาสาเป็นไกด์ที่พะเนียดคล้องช้าง

เป็นหลักฐานยืนยันจริงๆว่าสังฆทานได้เอามาถวายจริงๆนะครับ (สังฆฑานของพี่แอ๊คอันเดียว เอาบุญกันทุกคนเลย ฮิฮิ)

สภาพของแต่ละคนตอนวัดที่ 8 เหงื่อโทรมกายแต่อิ่มเอิบบุญ (หลังๆเริ่มทำเวลากันแล้ว ฮ่าๆๆ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2010, 09:24:15 AM โดย Surawutk »

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
เพิ่งฟื้นครับ  กลับมาก็สลบหมดสติ ด้วยความร้อนแดด ที่สะสมมาทั้งวัน

แต่ก็อิ่มบุญ พร้อมขอแบ่งปันบุญที่ได้ไปถึงเพื่อนๆในคลับ ที่ไม่ได้มีโอกาศไปทุกท่านนะครับ

ยกให้ผมเปนหัวหน้าทัว ก็ขอขอบคุณลูกทัวทุกๆท่าน ที่มาร่วมกันทำบุญ(บ้าง)

คุณแอ๊ค เอาเชอรรี่(ผลไม้)มาแจกอร่อยมากครับ แถมรถเด่นไม่เหมือนใคร เรียกสายตาทุกให้มองแก๊งเรา 

ดุณโจ๊ค  ใครบอกเกียร์ออโต้ต้องรั้งท้าย แถมขี้สงสัยตั้งคำถามตลอดทาง

คุณ(นิว)ป๊อป  เงียบซะจนผมงง  แถมตุ๊กตาหน้ารถเด็กซะจนผมผวาไปตลอดทาง ว่าจะโดนข้อหาว่าร่วมมือพรากผู้เยาว์ด้วยป่าว

คุณเอ็ม&เปิ้ล  สมาชิกใหม่ที่เริ่มต้นเป็นห่วงแทบแย่ ( ปกติขับแค่เก้าสิบ เธอว่า)  แล้วจาได้ใหว้ครบเก้าวัดเป่า(ผมนึกในใจ) ที่ใหนได้ขับแบบเนี้ย คราวหน้า ใหว้ 99 วัดไปเลยน้อง ฮ่า ๆ ๆ

ดูรูปเอาแล้วกันว่าลีลาแต่ละท่านน่ะขนาดใหน

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7

sonikara

• บุคคลทั่วไป
..ตกลงรู้สาเหตุที่ไปด้วยไม่ได้แล้วค่ะ
หม้อน้ำรั่วสองจุด ความร้อนขึ้นเข็มชี้เกือบสี่นาฬิกา
เลยจะเปลี่ยนเป็นทองแดงเลย :emo47: :emo47: :emo47:
แต่อยากไปเที่ยวด้วยยยย  :106:
คราวหน้า ทะเลป่ะคะ??  ;) ;)

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ชี้นำซะขนาดนี้ทริปหน้าต้องทะเลแน่นอนอยู่แล้ว รอนายเติ้ลลงเสาเอกที่บ้านเรียบร้อยหมดเมื่อไหร่ จะอัญเชิญมาเป็นผู้จัดการเส้นทาง ^^

ว่าแต่จัดแบบไปหาอะไรทานชานเมืองก่อนดีไหม ได้ขับรถด้วย ได้สังสรรเพื่อนฝูงด้วย แบบว่าคิดไปเรื่อยอ่ะครับ อิอิ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

ออฟไลน์ phatt

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 13
ขอแบบเบาๆ ไม่เมามากได้มั้ยครับ ดื่มไม่เก่ง  :050:  :014:

ออฟไลน์ ton-diy

• *
  • Gift : 26
เห็นรูปแล้ว เสียดายจัง พี่แอ็คยังโทรมาชวนอยู่เลย
ไปไม่ได้ติด ซ่อมรถน้องในชมรม เอารถน้องเค้ามา
ดองเป็นอาทิตย์แล้ว ทริปหน้าไม่ไปไม่ได้แล้ว
:041:

ผลจากการอัดรถกันอย่างเร็วของทุกๆท่าน เป็นเหตุให้รถผมไดชาร์ทเสีย1 ลูก ไฟbatt โชร์ ตอนขากลับเจอร้านไดนาโมยังไม่ปิด เลยเลี้ยวเข้าไปเปลี่ยน. โทรหาโน๋คุงออกมานั่งดื่มน้้ำเป็นเพื่อน จำไว้ว่าอย่าขับรถเร็วกันนักนะ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
โอ้วเห็นรูปแล้ว สุดยอดจิงๆ :emo55: :emo55:

ว่าแต่ทามไมไม่รวมภาพไว้ในกระทู้รวมภาพอะคับ ??? เดี๋ยวก็ทู้นี้ตกไปเสียดายภาพทั้งหมดน๊าาา :emo10:

..ตกลงรู้สาเหตุที่ไปด้วยไม่ได้แล้วค่ะ
หม้อน้ำรั่วสองจุด ความร้อนขึ้นเข็มชี้เกือบสี่นาฬิกา
เลยจะเปลี่ยนเป็นทองแดงเลย :emo47: :emo47: :emo47:
แต่อยากไปเที่ยวด้วยยยย  :106:
คราวหน้า ทะเลป่ะคะ??  ;) ;)
ชี้นำซะขนาดนี้ทริปหน้าต้องทะเลแน่นอนอยู่แล้ว รอนายเติ้ลลงเสาเอกที่บ้านเรียบร้อยหมดเมื่อไหร่ จะอัญเชิญมาเป็นผู้จัดการเส้นทาง ^^

ว่าแต่จัดแบบไปหาอะไรทานชานเมืองก่อนดีไหม ได้ขับรถด้วย ได้สังสรรเพื่อนฝูงด้วย แบบว่าคิดไปเรื่อยอ่ะครับ อิอิ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

ว่าแต่แก้ว กับอ.หนุ่มอยากให้เติ้ลจัดทริปจิงอะปล่าว....รอหมดฝนก่อนมีมันส์ต่อแน่นอน

ช่วงนี้ปล่อยให้พี่ACTทำทีมไปก่อน :025:

เดี๋ยวจัดให้ครบเลย ไปขับรถเล่นเส้นคลองโคลน (เส้นเดิมที่ไปปราณบุรี) ไปนั่งกินข้าวร้านริมทะเลป่าโกงกางเลย

บรรยากาศดีมากๆ ไม่เชื่อถามพี่ต้นได้ ไปร้านเดียวได้ทั้งหม่ำขาว พร้อมบรรกาศริมทะเลเลย

ปล. รอแป๊บนึงน๊าาา ให้หมดฝนก่อนเด้อ แถมช่วงนี้เรื่องบ้านยุ่งพอสมควรคับ :emo59: :emo59:

เห็นรูปแล้ว เสียดายจัง พี่แอ็คยังโทรมาชวนอยู่เลย
ไปไม่ได้ติด ซ่อมรถน้องในชมรม เอารถน้องเค้ามา
ดองเป็นอาทิตย์แล้ว ทริปหน้าไม่ไปไม่ได้แล้ว
:041:

เสียดายจิงเหรอคับพี่ต้น :025: กลางวันซ่อมรถ แต่ตกดึกจารีบออกไปไหน ไม่สนใจน้องนุ่งบ้างเลยนะ

ปล. จามานครปฐม โทรนัดล่วงหน้าด้วยคับ :025: ไปนวดสัก2ชม.กัน :025:เห็นซ่อมรถเหนื่อยๆ :emo58:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
แอบมาอิจฉา เลยชวนแม่ไปไหว้พระบ้าง... :car:

งานนี้เวลามันจวนตัว ออกจากนครปฐมก็เที่ยงแล้วไปไหนได้บ้างหว่า...

จัดไปวัดหนองหอย จ.ราชบุรี คนเยอะมากมายเลยคับวัดนี้

ระหว่างทางแวะไหว้พระที่วัดถ่ำเขางูก่อน(ทางผ่าน)

แล้วเลยต่อจนถึงวัดหนองหอย วัดนี้เป็นวัดดังอันดับต้นๆของจ.ราชบุรีเลยนะเนี่ย

โดยวัดแบ่งออกเป็น2ฝั่ง ป๋มวิ่งขึ้นเขามาไหว้พระใหญ่ ฝั่งขวาก่อน

จากนั้นก็วนกลับมาไหว้ฝั่งซ้าย(ฝั่งนี้คนจาเยอะมากๆ)

วิวสวยๆทั้งสองฝั่ง

จบจากวัดนี้ก็เดินทางกลับ้านคับ ขากลับผ่านวัดเขาช่องพรานเลยแวะสักหน่อย

ดูค้างคาวออกจากถ่ำสักพักก็ออกเดินทางกลับ

จนถึงตัวเมืองโพธาราม เลยวนเข้าไปหาอารายทานก่อนกลับบ้าน ตลาดยามเย็นร้านค้าเยอะมาก แต่ป๋มว่าหน้าองค์พระที่นครปฐมอร่อยกว่า

อิ่มแล้วขอแวะถ่ายรูปที่ริมหาด(ริมแม่น้ำแม่กลอง)ซะหน่อย

เป็นทริปสั้นๆ ครึ่งวันจบ อิ่มบุญ ครบ3วัด

ปล. ไม่มีสาวไปพาแม่ไปนั่งข้างๆแทนก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 29, 2010, 12:33:35 AM โดย Tle MinicA™ »