ผู้เขียน หัวข้อ: <<< ๒๔-๒๗ ก.ค. วันอาสาฬหบูชา/วันเข้าพรรษา ไปทำบุญกันไหมครับ >>>  (อ่าน 12910 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ไปอยุธยาหากไม่มีเจ้าถิ่นพาเที่ยว ... เกรงว่ารถจะติดมากมาย เพราะคนศรัทธาไปทำบุญที่อยุธยากันเยอะ ยังไม่นับนักท่องเที่ยวต่างชาติอีกชุดใหญ่   :(

แต่ก็แล้วแต่เสียงส่วนใหญ่นะครับ ... จะไปไหนก็วางโปรแกรมกันมา เพราะอีกไม่กี่วันก็จะถึงแล้ว  ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
งั้นผมลองโทรหาเพื่อนที่เขากลับไปทำโรงแรมอยู่ที่อยุธยา เผื่อเขาว่างได้ให้พาเที่ยว  แต่ขอโทรไปก่อนนะครับ (เวบโรงแรม เผื่อใครไปพัก http://www.facebook.com/pages/AyothayaHotel/297854731979?ref=ts )

ถ้าไป ไปแต่เช้าวันอาทิตย์ที่ 25 ก็ดีนะครับ ซัก 7.00 น. (เพราะ่ว่าคนในคลับชอบเลท กว่าจะจัดขบวนออกรถอีก เหอๆๆ...)

อีกอย่างไปเช้าๆก็ดีหน่อย สูดบรรยากาศตอนเช้าๆเปิดประทุนจนไปถึงอยุทธยาก็น่าจะโอเค (ผมว่าอย่างคลับเราขับไปก็ไม่เกิน ชม. ฮิฮิ )

อย่างที่เติ้ลว่า ไปวัดพนัญเชิงหรือว่าวัดใหญ่ก่อน ไปเช้าๆคนไม่น่าจะเยอะ ที่หน้าวัดพนัญเชิงมีก๋วยเตี๋ยวไก่ชื่อดังอร่อยทีเดียว น้ำลายไหล ฮุฮุ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2010, 08:02:05 AM โดย Surawutk »

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ไปไหว้พระก็ดีครับเห็นด้วย..อยากขับรถตอนกลางวันบ้าง

เมื่อกี้โทรไปหาเพื่อนที่อยู่อยุธยา มันไม่ว่างวันอาทิตย์เพราะว่าต้องเข้ากทม. (สลับกะเราเลย)

แต่มันบอกว่ารถคงไม่ติดหรอก เพราะว่ายังไม่ใช่วันพระ(วันจันทร์)

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ตกลง..สรุปว่าเราจะไปหรือเปล่าครับ  อยากรู้จะได้วางแผนถูก

ตกลง..สรุปว่าเราจะไปหรือเปล่าครับ  อยากรู้จะได้วางแผนถูก

ถ้าไม่มีใครไป เราไปสวีทกันสองคนไหมคับพี่ cabriolet  ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เข้า concept หนังดังในอดีต "เพื่อนกูรักมึงว่ะ" ... อ่ะจึ๋ย :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ออฟไลน์ pop_pop

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
อืมใช่้ เอาไงดี

ไปป่าวเี้นี้ย ?

ถ้าไปจะได้วาง เปลี่ยนขั้วสลับรัก ได้ถูก

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ผมไปด้วย วันอาทิตย์ 7โมง ล้อหมุน 8โมง เจอกันที่ ปั๊ม ปตท ก่อนทางขึ้นดอนเมืองโทลเวย์ (ติดสโมสรทหารบก)

วัดพนัญเชิงวรวิหาร
วัดใหญ่ชัยมงคล
วัดพระศร๊สรรเพชร
วัดชัยรัตนาราม
วัดมงคลบพิตร
วัดเชิงท่า
วัดพระเมรุ
วัดภูเขาทอง
วัดราขบูรณะ

หันหัวกลับตอนบ่ายสาม  ดีป่ะ

ขอตัวช่วยหน่อยดิ

ผมไปด้วย วันอาทิตย์ 7โมง ล้อหมุน 8โมง เจอกันที่ ปั๊ม ปตท ก่อนทางขึ้นดอนเมืองโทลเวย์ (ติดสโมสรทหารบก)

วัดพนัญเชิงวรวิหาร
วัดใหญ่ชัยมงคล
วัดพระศร๊สรรเพชร
วัดชัยรัตนาราม
วัดมงคลบพิตร
วัดเชิงท่า
วัดพระเมรุ
วัดภูเขาทอง
วัดราขบูรณะ

หันหัวกลับตอนบ่ายสาม  ดีป่ะ

ขอตัวช่วยหน่อยดิ

ถ้าออกไปทางบางบัวทอง สุพรรณ จะดีกว่าไหมครับ?  หรือว่าวิภาวดี?

ผมไป...ลงชื่อครับ. Monthon..Nb  1 คัน(..วันอาทิตย์ใช่ป่ะ)
ปล..โจ้กที่รัก..จุ๊บ จุ๊บ" กูรักมึงว่ะ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 20, 2010, 05:07:46 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ sarapao68

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 7
ถ้าเจ้านายน้อยอนุญาติเจอกันคร๊าบ อยากไปทำบุญด้วยคร๊าบ

จุ๊บๆ พี่แอ๊กอีกที

แล้วเราจะซื้อเทียนพรรษาไปบริจาคทั้ง 9 วัดเลยป่ะพี่ หรือว่าไม่ต้อง ไปแต่ตัวกะหัวใจ อิอิ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
คุณเหน่งสมาชิกเราอยู่ยุดยาครับ  สอบถามให้แล้วว่าอาทิดนี้อยู่

โทรไปติดต่อได้ครับที่เบอร์  089-240-8008 เหน่ง

ผมแวะไปทานอาหารที่ยุดยาบ่อยๆครับ  ของอร่อยๆเยอะมาก

ให้คุณเหน่งพาทัวร์ได้เลยครับ

ออฟไลน์ Darth Vader

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
อิ อิ อิ ไม่อยากบอกสรรพคุณ ทำบุญครับ ทำบุญ ไม่แซวดีกว่า นะท่านรัดสะเต้อ