ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงแปลกๆ ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ  (อ่าน 3462 ครั้ง)

Nutt_NC

• บุคคลทั่วไป
คือ.. ผมใช้ nc ตัวsofttop ครับ มีเสียงพลาสติกที่ด้านหลังเบาะ ตรงกลางที่เปนกล่องเก็บของกับด้านฝั่งคนนั่งข้างหลังอ่ะครับ ดังแบบ เอียดอ้าดตลอดเลยครับ มีใครเคยเปนบ้างครับ จะแก้ยังไงได้บ้างครับ ช่วยด้วยครับ........

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: มีเสียงแปลกๆ ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2009, 12:43:56 PM »
อาจมีส่วนไหนหลุด หรือหลวมหรือปล่าวคับ :014: ป๋มไม่แน่ใจเหมือนกันเพราะไม่มีNCกับเค้าด้วยจิ :003:

ไว้รอพี่ๆที่ใช้NCมาตอบอีกทีแล้วกันคับ :014:

แต่ถ้าเป็นป๋มดังแถวไหน ลองรื้อแถวนั้นดูก่อน บางทีอาจเป็นจุดเล็กที่เรามองข้าม :car:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: มีเสียงแปลกๆ ใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 06:24:47 PM »
ลองดูครับว่า ตัว Wind Blocker ที่พับลงมาได้ มันไปถูกับหัวเบาะรึป่าว ของผมก็ดังครับ เลยพับขึ้นไปก็หายครับ

Nutt_NC

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2009, 09:45:10 PM »
ขอบคุณครับ  เดวผมจะลองเช็คดู ตามที่คุณRattster กับ TleMinicA  แนะนำครับ