ผู้เขียน หัวข้อ: Na8c with 4 Throttles (IRTB)กราฟแรงม้ามาแล้วครับ  (อ่าน 30574 ครั้ง)

ออฟไลน์ bas_m2

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
Re: Na8c with 4 Throttles (IRTB)กราฟแรงม้ามาแล้วครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 06:26:58 PM »
เยี่ยมเลยครับพี่

ออฟไลน์ M a r u K o...

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ครอบครัวขับสี่ มาลองขับสองดูบ้าง
Re: Na8c with 4 Throttles (IRTB)กราฟแรงม้ามาแล้วครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 02:03:38 PM »
ภายใต้ฝากระโปง ดูโหดมากๆเลย...

ขอลองนั่งด้วยนะคร๊าบบ..  :car:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 02:43:24 PM »
ภายใต้ฝากระโปง ดูโหดมากๆเลย...

ขอลองนั่งด้วยนะคร๊าบบ..  :car:
:emo64:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 03:31:10 PM »
ดูแล้วสะกิดต่อมจริงๆเลยอ่า...อยากได้พลังเยี่ยงนี้บ้าง.... :050:

สุดดี...ชอบคับ ชอบ
   ;D

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Jufe

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
  • 0898947915 ยินดีให้คำปรึกษาครับ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 12:57:53 PM »
คันนี้ ตอนแรกก็ไม่คิดว่าแรงม้ามันจะขึ้นขนาดนี้หรอกครับ :050:

คุณจุ๊บบอกว่าอยากเห็นเลข 150 ที่ล้อ เป็นอะไรที่กดดันมากๆ :041:

หลังจากจูนได้เลขแรงม้าออกมา เหมือนยกภูเขาออกจากอก :009:

คันนี้ตอนใกล้ๆจะเสร็จงาน Hardware คุณจุ๊บสั่งให้เปลี่ยนท่อทาง และชิ้นส่วนต่างๆเพื่อให้กินแกสโซฮอลล์ได้

กลับกลายเป็นว่า ไฟจุดระเบิดสามารถ advance เพิ่มได้อีก เหมือนกับว่าค่าอ๊อคเทนสูงขึ้น

เป็นทางออกที่ไม่เลวนะครับ ได้แรงม้าเพิ่มขึ้น บนค่าน้ำมันที่ถูกลง

สำหรับสมาชิกท่านใดสนใจอยากให้ Mx-5 กินน้ำผักได้เหมือนของคุณจุ๊บ และคุณบาส เชิญเลยนะครับ :emo64:

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 01:22:16 PM »
เจ้าสำนักมาเอง ... ขอคารวะในผลงานชิ้นเยี่ยมทั้ง 2 คันครับ   :emo59:

เชียร์เพื่อน ๆ ทำรถแรง ... แต่ผมใจไม่ถึงขอขับรถสวยแทนล่ะกันครับ   :emo10:

เพื่อนด่าว่าแต่ง NB Mazdaspeed เป็นรถแรง ... แต่ตอนแข่งดันหายหัวไปนั่งจิบโค้กเชียร์อยู่ข้างสนามซะงั้น   :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 03:32:18 PM »
คันนี้ ตอนแรกก็ไม่คิดว่าแรงม้ามันจะขึ้นขนาดนี้หรอกครับ :050:

คุณจุ๊บบอกว่าอยากเห็นเลข 150 ที่ล้อ เป็นอะไรที่กดดันมากๆ :041:

หลังจากจูนได้เลขแรงม้าออกมา เหมือนยกภูเขาออกจากอก :009:

คันนี้ตอนใกล้ๆจะเสร็จงาน Hardware คุณจุ๊บสั่งให้เปลี่ยนท่อทาง และชิ้นส่วนต่างๆเพื่อให้กินแกสโซฮอลล์ได้

กลับกลายเป็นว่า ไฟจุดระเบิดสามารถ advance เพิ่มได้อีก เหมือนกับว่าค่าอ๊อคเทนสูงขึ้น

เป็นทางออกที่ไม่เลวนะครับ ได้แรงม้าเพิ่มขึ้น บนค่าน้ำมันที่ถูกลง

สำหรับสมาชิกท่านใดสนใจอยากให้ Mx-5 กินน้ำผักได้เหมือนของคุณจุ๊บ และคุณบาส เชิญเลยนะครับ :emo64:

ขอบคุณครับ

อ้าว...มาทั้งทีพิมพ์แค่เนี้ย...    :emo47:

คุณ Jufe เป็นคนเข้าใจรถ MX5 ดีจริงๆคนหนึ่ง โดยเฉพาะ Na เนี่ย เห็นผ่านมือไปหลายคันแล้ว ตั้งแต่เครื่องแบบ N/A จนไปถึงเครื่อง Turbo ก็ตามที เสียอย่างเดียวแกละเอียดมาก กว่าจะเสร็จก็เลยรอนานไปหน่อย..อิอิ..แซวเล่นครับ ที่ช้าเข้าใจว่าแกทดลองแล้วทดลองอีก ประเภททำครั้งเดียวจบ ไม่ต้องกลับไปแก้ให้รำคาญใจ(แถมลูกค้าไม่จ่ายค่าแก้งานด้วย   :-X ) ตั้งแต่เริ่มเปลี่ยนแคมให้ผมว่าจนล่าสุดอัพไปเล่น4 ลิ้นนี่ ไม่เคยมีปัญหาเรื่องเครื่องเลย เครื่องอึดดีจริงๆ (อันนี้ต้องขอชมเชยครับ   :emo55:)

ยังไงๆก็อยากประชาสัมพันธ์แทนครับ เรื่องเปลี่ยนท่อยางต่างๆแค่ไม่กี่พันบาท(โดยเฉพาะคันไหนที่เติม 95 อยู่เป็นประจำ) ทุกวันนี้ผมเติม gasohol 95 ได้แล้วโดยเติมครั้งนึงเต็มถังประหยัดตังค์ในกระเป๋าไปได้ประมาณ 400 กว่าบ.เติมไม่กี่ถังก็ได้ค่าท่อคืนแล้ว แถมเวลาออกต่างจังหวัดก็ไม่ต้องกังวลเรื่องต้องหาปั้มที่มี 95 เติมอีกต่อไป วันไหนอยากแรงขึ้นหน่อยก็ไปเติม V-power Gasohol 95 ก็เสียตังเพิ่มอีกลิตรละ 2บ.กว่าๆ สบายใจเฉิบเลยครับ 

อยากให้คุณ Jufe ไปเปิดกระทู้หน้าซื้อขายเลยครับ ขอราคา promotion สำหรับเพื่อนๆในคลับราคาพิเศษ ก็จะน่าสนใจไม่น้อยนะครับ     :014:

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 11:22:57 PM »
เยี่ยมเลยครับพี่ ... รถโหดมากมายครับ
คอยติดตามอยู่นะครับ

พี่รัต ว่าแต่ Drag ก็น่าสนนะ อิอิ

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 10:04:41 AM »
เยี่ยมเลยครับพี่ ... รถโหดมากมายครับ
คอยติดตามอยู่นะครับ

พี่รัต ว่าแต่ Drag ก็น่าสนนะ อิอิ
เจอรถ Beer ข้าพเจ้าคงต้องขอยอมแพ้แต่โดยดี    :050:

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 09:50:27 PM »
ไม่ ไม่ ไม่ ไม่มม... ไม่ใช่แบบนั้นนะ เข้าใจกันผิดดด ครับบบ !!!  :106:

ที่บอกเลยว่า Drag ก็น่าสนใจคือ อยากให้พวกเราไปร่วมสนุกกันแบบครั้งที่ผ่านๆ มาครับบบ
มิได้หมายถึง การแข่งขันแต่อย่างใดดด อย่างเช่นการแข่ง Bracket วินาที ถือว่าเป็นนัดล้างตา
จากครั้งที่แล้ววว ไงครับบบ

ต้องขอโทษด้วยครับบบ ถ้าทำให้พี่ๆ เข้าใจกันผิดดด !!! อิ อิ อิ

แต่เรื่องของกิจกรรม เบียอยากให้มีเยอะๆ จริงๆ นะครับ ถ้าว่าเป็นการเอารถไปออกกำลังกายด้วยครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2010, 11:20:34 PM »
เสียงท่อรถน้องเบียร์วันนั้น  ยังประทับใจพี่ไม่รู้ลืมจนวันนี้เลยนะ

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 12:35:40 AM »
เสียงท่อรถน้องเบียร์วันนั้น  ยังประทับใจพี่ไม่รู้ลืมจนวันนี้เลยนะ

555+ น่ารำคาญใช่ป่าวพี่ ปุง ปัง ปุง ปัง ... เพราะจูนแหละครับ แต่ว่าไปแล้วก็สะใจดี อิอิ (แต่ส่วนใหญ่จะรำคาญอะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2010, 12:37:28 AM โดย BEER...LONZAR »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:32:32 AM »
ป่าวครับ  พี่ชอบๆๆ  ชอบตอนเปลี่ยนเกียร์ ตดสะใจพี่มากๆครับ

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 11:43:37 AM »
พี่MaruKoถ้ามาด้านมึด เอาNBลง4ลิ้นเลยครับ 

ดูตัวอย่างได้ที่พี่ zoomzoom ฮะ.. เชียร์ๆๆ  :D

ปล  อยากเห็นรถพี่จุ๊ฟกะพี่ธเนศลง1/4เคียงข้างกันจังเรย   ;D

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 04:30:16 PM »
 :117:
มีเสียงเรียกร้อง อื้ออึงเลย ท่านเจ้าเมืองกำแพงเพชร

จัดที่ดิ  นะ นะ นะ

คราวที่แล้วพลาดไป คราวนี้ถ้าให้เวลาเตรียมตัว นิดนึง รับรองไม่พลาด

โน๋คับ สี่ลิ้นสองคัน มันแปดลิ้ว  เอ... คิดไรอยู่ป่าว 5555555