ผู้เขียน หัวข้อ: ปั๊มพาวเวอร์ซึมครับ NAครับ ขอคำแนะนำครับด้วยครับ  (อ่าน 2242 ครั้ง)

ออฟไลน์ Aleks

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ผมเอารถไปเติมน้ำยาแอร์มา...ช่างแอร์เห็นมีคราบน้ำมันที่คอมแอร์ ตอนแรกก้อคิดว่าน่าจะคอมแอร์รั่ว แต่พอเช็คดูอีกทีปรากฎว่าที่มันรั่วมันอยู่เหนือคอมเพรสเซอร์อ่ะครับ น่าจะเป็นอารายที่เกี่ยวกับปั๊มพาวเวอร์ใช่มั๊ยครับ ขอคำปรึกษาชี้แนะ เคยโทรหาช่างแดงตรงนวมินทร์ แกบอกว่าชุดซ่อมไม่มีแล้ว ต้องเอามาเทียบกับรุ่นอื่นๆของ มาสด้าครับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
ของป๋มเองก็เริ่มมีซึมๆนิสๆ

แต่เช็คดูในกระปุกน้ำมันแล้วไม่ขาด

ก็เลยใช้ไปไม่ซีเรียส

อีกอย่างพี่ที่ดูแลห้องปัญหาในขณะนี้คอมที่บ้านแกใช้ไม่ได้

เลยไม่ได้เข้ามาช่วยดูแล

ถ้าอย่างไรรบกวนคุณAleks โทรไปหาแกโดยตรงเลยดีกว่า

เผื่อแกมีชุดซ่อมเหลือเก็บเอาไว้ แต่ถ้าไม่มีชุดซ่อม

ตัวปั่นพาว์เวอร์ มือสองสภาพดี แกแก็น่าจามีชัวร์

ของโทรไปหาดูคับ 0816825699 คุณต้นDIY น่าจาฃ่วยท่านได้

ป๋มก็ช่วยได้แค่ประสานงานให้นะคับ ขอให้รถหายป่วยไวไวคับ :emo59: :emo59:

ออฟไลน์ Aleks

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ขอบคุณครับน้องเติ้ล